แนวเสียงของ MTX ซีรี่ส์ 5500 กับ Rockford P2

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย parnudon, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    แนวเสียงของ sub MTX กับ Rockford P2 คล้ายกันมั้ยครับ หรือว่าต่างกันอย่างไรบ้าง :)
    ช่วยแนะนำหน่อย

2. parnudon

106
    0
    0
    :rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2008
  3. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    ที่เคยใช้มานะครับ
    MTX 10.04 กับ 5500

10.04 จะเหมาะกับถ้าฟังเเนวทั่วไป ไม่เน้นหนักมาก เสียงเป็นธรรมชาติมากกว่า 5500

5500 เสียงจะจะออกเเนวหนักเเน่น เก็บตัวเร็ว เเต่ถ้าฟังเเนว SQ มันเเปลกๆ ตัวนี้เน้น SPL กับความมันส์สะใจมากกว่าเบสกระเเทกดีกว่า

ส่วน ROCKFORT เคยใช้เเต่ P1 เสียงดีกว่าทั้ง 2 ตัวที่ว่ามาครับ คุณภาพเสียงเบส ดีกว่า หัวเบสมาเนียนกว่า
    P2 ไม่น่าจะต่างอะไร เพียงเเต่รองรับวัตต์ที่มากขึ้น

ถ้า 2 ตัวนี้ ผมมองไปที่ P2 อะครับ ถ้าฟังไม่เน้นอัด เปิดโชว์ แต่ ถ้าเปิดอัดก็น่าจะสามารถทำได้ดีพอสมควร

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

4. parnudon

106
    0
    0
    ของคุณมากครับแล้วพี่เคยฟังเสียง sub ของ hertz มัยเป็นอย่างไรบ้าง

5. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    Sub Hertz ไม่เคยฟังครับ ใช้กลางแหลมอะไรครับ ควรเลือกซับให้เเนวเสียงเหมาะกับกลางแหลมด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้