มาสด้า ลูเช่ พอจะจับมาเล่นได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย tuta, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    มีท่านใตเล่นตัวนี้อยู่หรือเปล่าครับ
    พอดีสนใจน่ะครับ
    อะไหล่หายากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    หายากมากกกกกกกกกกกกกรถรุ่นนี้ปี1966 อ่ะ ยังไม่เคยเห็นเลยอ่ะครับ:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
    tuta ถูกใจสิ่งนี้
  3. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ใช่ครับ รุ่นนี้เลย
    แต่ก่อนที่บ้านมีคันนึง แต่จอดไว้ทรุดโทรม สุดท้ายขายเป็นเศษเหล็กไป 4พันบาท
    ตอนนั้นยังเด็กอยู่ 10กว่าขวบมั้ง เห็นแล้วเสียดายเหมือนกัน
    พอดีหลายวันก่อนไปหาของในโรงรถ เห็นกระจกข้างของลูเช่แล้วคิดถึง อยากหากลับมา

ขอบคุณนะครับ

4. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    รุ่นนี้อะไหล่ในบ้านเราน้อยมากๆๆ
    คงต้องสั่งเข้ามาจากทางออสเตรเลียดูครับ

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ถ้าให้บอกตามตรงนะครับว่าไม่น่าเล่นเลยครับเพราะของหายากมากๆ

แต่ถ้าใจรักจริงๆและทำได้ก็จะกลายเป็นอะไรที่เท่และคลาสสิกมากๆเลยแหละคร๊าบบบ

6. LUCE 1968

เอารถมาให้ติชมครับ

7. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    รถว่าเจ๋งแล้ว

แต่รูปประจำตัวพี่เจ๋งกว่ามากๆคร๊าบ

8. hotwing

hotwing New Member Member

15
    0
    0
    โห...รุ่นนี้น่ากลัวมากคับ...ถ้าทำจบก้อแจ่ม แค่ไฟท้ายถ้าแตกก้อร้องไห้แล้วคับป๋ม...หายากสุดๆๆ แต่ในรูปเครื่องเดิมเปล่าพี่ สงกะสัยจัง

9. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    เรโทร คาร์ ช่วยท่านได้ อุอุ

10. aot.pop

aot.pop Guest

0
    0
    0
    เยี่ยมมาก

มันอยู่ที่ความรู้สึกน่ะคับ ที่บ้านผมก็มีคันนึ่งเมื่อก่อนซักเกือบ 10 ปีแล้ว พ่อซื้อมาป้ายแดงด้วยแต่ช่วงนั้นมีปัญหาเรื่องเงินพ่อเลยขายไป
    แต่ตอนนี้ผมทำงานแล้วและก็แอบซื้อมาให้เค้า แต่เค้ายังไม่รู้กะว่าจะให้วันเกิดพ่อ 16 พ.ค. 55 ปีหน้า เซอร์ไพร์แกหน่อย
    แอบเห็นตอนนั้นพ่อน้ำตาคลอ สงสารมากกก แล้วเราก็แอบไปร้องไห้ด้วย T.T เอาไว้วันหลังจะมาลงรูปให้ดูคันใหม่ ( แต่ยังไม่ได้ทำน่ะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้