** ประกาศข่าวดีขอรับ ขอเชิญชวนเพื่อนๆสมาชิกคับ **

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย God level, 20 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ประกาศ ให้เพื่อนสมาชิก Peugeot club ทราบโดยทั่วกันคับ.....

...เนื่องจาก อ.ตั้ม ของพวกเราจะเข้าพีธี อุปสมบท...ในเช้าวันที่ 22 พฤศจิกายน ที่จะถึงนี้แล้ว

...ที่วัด ป่าซาง อ.แม่จันทร์ จ. เชียงใหม่ หลังจากทำพีธี เสร็จแล้ว ก้อขึ้นไปจำวัดที่ดอยแม่สลอง เป็นเวลา 2 อาทิตย์

...จึงอยากจะขอให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านร่วมกันอนุโมทนา...บุญกุศลที่ อ. ตั้ม ของพวกเราได้ทำในครั้งนี้ด้วยคับ...

....สาธุ....​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2008
  2. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    ขออนุโมทนา ด้วยครับ สาธุ

3. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    สา ......โท เอ๊ย สาธุ ครับ หลวงพี่

4. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ ถ้าหากมีสิ่งใดที่ได้กล่าวล่วงเกินกันก็ขออโหสิกรรมด้วยนะท่านนะและอย่าเผลอไปโมบาตรพระกันร้อนอีกละท่านยิ่งเป็นเจ้าพ่อ DIY อยู่

5. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..........

6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ขออนุโมทนา...ด้วยครับ...มีโอกาส..เข้าทางธรรมแล้ว..อย่าลืม..หา "รถพระธรรม" ด้วยนะครับ

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ขออณุโมธนาด้วยค้าบบบบ เหอๆๆ

8. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ขออณุโมธนาด้วยค้าบบบบ

9. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ..........นี่วันนี้ 23 ตอนนี้ ก็คงเป็น หลวงพี่ ไปแล้ว ไงก็ขอ อนุโมทนา ด้วยนะครับ ขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ไปงาน มันไกลเหลือเกิน.........:):):)

10. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    อนุโมทนาด้วยครับหลวงพี่

11. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ขออนุโมทนาด้วยคนค้าบพี่....
    มาช้าเจงๆเรา - -*

12. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    หลวงพี่เขาสึกวันนี้แล้วขอรับ.....เมื่อวานยังโทรมาเรื่องความแรงอยู่เลย....555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้