อยากทำท่อ triton ให้ถอนแล้วมีเสียงฟู้ววว

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RedTriTon, 12 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedTriTon

RedTriTon Guest

0
    0
    0
    คือ ไม่ใช่เสียงแบบ โบออฟน่ะครับแต่ เห็นวีโก้ ดัง เพราะชอบมากๆ วันนึง เห็นไทรทั่น ดังเหมือนกันตอนแรก มีคนบอกว่า ไทรทั่นทำท่อดังยังงั้นไม่ได้ เพราะ ไม่ใช่ โบ แปรผัน ก็ เลย เลิกคิดไปพักนึง แต่มีอยู่วันเห็นไทนทั่น คิดว่าน่าจะเดิมแต่ทำท่อมา ถอนเสียงดัง ฟู้ววว เหมือนกันเลยครับ ใครช่วย ชี้เป้าร้านที่ทำได้ไหม หรือ จำเป็น ต้องเปลี่ยน เทอร์โบ จริงๆ ครับ
    ปล. แค่อยากท่อดัง ดุ ๆ แค่นั้นครับ

2. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    =) หวีดดด ฟุ้ววว ^^

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เท่าที่รู้ ร้านน้าแอบมหาชัย น่าจะทำได้นะคับ ลองไปดู

4. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ดังหวานดีจริงๆ ได้อารมณ์มากๆ ปุ้วววววว

5. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ก็ - -* ร้านทั่วไปก็ทำได้นิครับ

บอกเขา ยิงสดลงหน้าเพลา แค่นั้น จบ..... ราคา 500-800

อ่อ ลืมไป เปลี่ยนท่อแทนแคทฯด้วยนะครับ อิอิ ได้เสียงแน่

แซดดดดดดดดดดด ฟิ้วววววว.....

6. CHAMINO

773
    6
    0
    ฮ่าๆ ลองดูคับ

=)

7. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าเป็น 2kd ก้อมีเสียงนะครับ เหมือนโบออฟเรย
    แต่ว่า ผมเดินท่อ ใส่กรองเปลือยอ่ะครับ ตัดแคท แล้วยิงลงหน้าเพลา
    แล้วถ้าอุด EGR ด้วยแล้วก้อ เสียงจะดุดันมากขึ้นคับ

8. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อยากดังมั่ง แต่มัยไม่ดังไม่รู้ สงสัยต้อง โฮเสด

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    โอ้วววว น้าเอ๋ จาโหดปายหนายยยย

10. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    น้าเอ๋จัดไป 07 ไปโลดดดดดดดด
    อิอิ

11. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เปลี่ยนเป็นจัด สเตท ได้ป่ะ ดังทุกเกียร์ อิอิ

12. Ch@rbA

Ch@rbA New Member Member

63
    1
    0
    จัดไปน้า

13. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ของผมดังทุกเกียร์ครับ ถอดคันเร่งก็ดัง

ของผมใช้ TD07-10 โข่งหลังของวัลลพครับ

เดินท่อ 2.5"ถึง CAB ขยาย 3" ถึงเพลา

การที่จะดังไม่ดังอยู่ที่การทำโข่งหลังครับขอC onfirm

แต่ขับไกลๆ โคตรรำคาญเลย

14. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    สำหรับคนที่อยาก ทนได้คับ อิอิ

15. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ทำไรกะโข่งหลังครับ

มิมิ

16. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    D-MAX 3.0DDI นี้ทำท่อแบบไหนดีหรอคับ เอาแบบทั้งเสียงและแรงด้วยอ่ะคับ รบกสนช่วยแนะนำด้วยนะคับ

17. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    รู้สึกว่าจะเจาะรู 2 รูที่โข่งหลัง เอาไว้ผมเปลี่ยนโข่งหลังแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดู

แต่มันดังมากครับ

18. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    แล้วจะรอนะครับ

ขอบคุนคับ

19. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    โช่งหลังน้ามืด เท่าที่เคยลองมาก็ดังนี้นะครับ

20. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    ต้องเปลี่ยนโบtf06โข่งหลังตามืด แล้ววิ่งไปหา น้าแอบ มหาชัยคับ ดังสมใจแน่ๆคับ...การันตรี

21. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    โข่งหลัง วัลลภ ครับที่เดียวจบ

22. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
  23. doctorchao

doctorchao New Member Member

54
    0
    0
    D-MAX 3.0DDI นี้ทำท่อแบบไหนดีหรอคับ ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

24. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เอาล่ะคับไม่ต้องตีกัน อิอิ สรุปดังทั้ง 2 ที่ ทั้งน้ามืด และก็ วัลลภ ถ้าใครอยากดังก็ไปจัดหามาเป็นเจ้า
    ของซะนะคับ อิอิ

25. CHAMINO

773
    6
    0
    โข่งไรก้อดังหมดครับ

อยุ่ที่หน้าแปลน โข่งไอเสีย หึหึ

ขับทางไกล หมาหอนตลอดทาง ฮ่าๆ

26. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    แล้วโช่งเดิมจะดังป่าว หรือ ต้องเป็นโข่งหล่อ ถึงจะดังครับ

27. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    หน้าแปลนนี่ทำยังงัยคับ เห็นว่าทำให้เล็กกว่าเดิมนี่เ ส้นผ่าศูนย์กลางเ ล็กกว่้าเ ดิมเ ท่าไหร่ครับขอแนวทางหน่อย:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
  28. CHAMINO

773
    6
    0

โข่งสวยครับ :D:D

29. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เด็กพี่แชมป์ สวยเหรอ อิอิ

30. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    นั่นน่ะดิเอ เคยเจอมั่งป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้