ขอปรึกษาปัญหา DJ1R

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย Ea"RT"h, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    คือผมขับๆอยู่แล้วรถมันก็ดับไปเองแบบว่าเร่งไม่ขึ้นอะครับ
    แล้วก็ลองสตาร์ทใหม่มันก็ติด แต่ขี่ไปได้สักพักมันก็ดับอีก

จนตอนหลังมันสตาร์ทไม่ติดอีกเลย

ผมลองเอามือมาอังบริเวณปากคาร์บู ตอนสตาร์ทอะครับ มันเหมือนไม่มีแรงดูดเลย แต่มีลมออกจากท่อนะ เหมือนมันไม่ดูดเลย

ก่อนหน้านี้เคยเปลี่ยนแหวนเปลี่ยนลูกไปแล้ว แต่มันก็ไม่หาย

อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ

ต้องเปลี่ยนคาร์บูใหม่หรือป่าว

ถ้าคาร์บูพังเราสามารถเอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้าง แล้วคาร์บูเดิมๆของมันยังมีขายอยู่ไหม ขายที่ไหน ราคาเท่าไร

แล้วมีที่ไหนรับซ่อมรถป๊อปแบบดีๆบ้างครับ เพราะเคยไปทำร้านแถวบ้านแล้วมันไม่หาย

ผมอยู่แถวจรัญ ฝั่งธนฯ กทม.

ถามเยอะไปหน่อย คงไม่ว่ากันนะครับ

2. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ลองเอาคาบูไปล้างด้วยน้ำมันเบนซินดูครับผมอาจจะมีอะไรไปอุดตันคาบู
    แล้วลองเช็คพวกนมหนูอากาศ-น้ำมันด้วยครับว่ามันตันมั้ยถ้าตันเปลี่ยนเลยครับผมไม่กี่ตังคับ
    ถ้ามันหายก้อไม่ต้องซื้อคาบูใหม่ก้อได้คับใช้ได้อีกยาวววววว

3. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    แล้วจะหาของเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ มันเป็นขี้เกลือเต็มเลยอะ

4. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ลองเอานมหนูไปให้ที่ร้านอ่ะไหล่มอไซด์ดูครับ
    ให้เค้าดูว่านมหนูเบอร์อะไรบ้างทั้งอากาศและน้ำมัน
    แล้วค่อยจัดมาซักชุดนึงเอาทั้งนมหนูอากาศ-น้ำมันนะคับผม

5. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ขอบคุณที่แนะนำครับ

6. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    คาร์บิว ใช้ของ honda GIORNO ได้น่ะครับ
    ลองดู เชียงกง บางนา ราคา 450 - 900

7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้