ขอวงจรขั้ว กล่อง D15B รบกวน ครับท่านผู้รู้

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย primmy, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    ขอวงจร D15B ครับ ผมให้เขาตรวจเช็คและเดินสายให้ใหม่ ปรากฎว่า คงมี บางเส้นที่ไม่ถูกต้อง และการลงกราวน์ ของกล่อง และอื่นๆที่ผิดพลาด ใครมี รบกวนทีครับ PM มาก็ได้ หรือส่งไฟล์วงจรมาก็ได้ครับ ซึ่งจะแจ้งเมล์อีกที ผมจะขอมาตรวจเช็คให้แน่ใจครับว่า ว่าทุกเส้นถูกต้อง เเพราะต้องไปวื่ง บางแสน ไม่อยากให้มีปัญหา และคงไม่มีเวลาเอาไปให้ช่างเขาตรวจเช็ค อีกที ผมพอไล่เองได้ ถ้ารู้ว่าเส้นไหนไปไหน...ขอบคุณครับ อ้อ.. ขอด่วนหน่อยครับ วันพุธ ต้องซ้อมแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
  2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้า original ของญี่ปุ่นแท้ๆ คงต้องไปถ่ายเอกสารที่ลาดพร้าวอะไหล่ (ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า) แต่ถ้าเป็น service manual ของ usa หรือ ยุโรป คุณ primmy น่าจะมีอยู่แล้ว ไล่ตามคู่มือได้เลยครับ อาจจะต้องใช้ของ D16A vtec เพราะของ D15B vtec ไม่ได้ส่งขายใน usa และ ยุโรป

ถ้ายังไม่มี ไปโหลดดูได้เลยครับ

http://downloads.hondatech.info/Auto/Manuals/Civic/Ab0VE.Honda Civic 92-95 Service Manual.zip

3. primmy

89
    1
    0
    แล้วของ D16A มันจะเหมือนกันหรือครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    แก้ไขครับ เป็น D16Z

เหมือนกันครับ code สีสายไฟก็เหมือนกัน เข้าใจว่ามันมาจากพื้นฐานเครื่องเดียวกัน มันก็ไม่จำเป็นต้องไปแก้ไขตำแหน่งปลั๊กให้มันยุ่งยาก

ถ้าไม่มั่นใจ ใช้วิธีลูกทุ่งเลยครับ ใช้สายไฟยาวๆ ต่อเข้ามิเตอร์ อยู่หน้าเครื่องคนนึง อีกคนคอยจิ้มอยู่ต้องปลั๊กกล่อง ไล่ไปทีละเซนเซอร์เลย ส่วนเรื่องกราวน์ ถ้าตรงไหนมีต่อ ก็ลากสายจากขั้วแบตไปต่อทับอีกทีเลย ได้กราวน์ 100%

5. primmy

89
    1
    0
    เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ บรรเลงครับ เพราะเหมือนกับว่า กราวน์ บางเส้นไม่ดี..... ผมมีวงจรตามที่คุณบอกแล้ว เช็คเอง มั่นใจกว่า ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้