เซียนทุกท่าน เมตตาช่วยให้ความรู้หน่อยครับ prism,SPL,kicker "

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย godjimz3, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. godjimz3

godjimz3 New Member Member

4
    0
    0
    ลำโพงแยกตัวไหนดีครับ 6*9 ของ prism ,SPL ,kicker ตัวไหนฟังมันส์ ๆ ครับ ชอบเพลงแนว อัพ,ฮิปฮอป,ร็อก ช่วยให้ความรู้ผมหน่อยครับ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงฮะ จะอัพเกรด ยัดในมาสด้า 3ครับ..ฟร้อนเดิม...แล้วมี bassbox 8" ของ avt isw-90 ตามภาพข้างล่างครับ......เซียนทุกท่าน ช่วยจับคู่ให้หน่อยว่าเหมาะกับลำโพง ตัวไหน แอมตัวไหนครับ...........ขอบคุณทุกท่านครับ

2. godjimz3

4
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2008
  3. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    ใส่เเต่ 6*9 เเล้วไม่เปลี่ยนคู่หน้าเหรอครับ
    ถ้าจะใส่bass box เเนะนำให้ใช้คู่หน้า 6.5 เเยกชิ้น คู่หลัง 5-6.5 รวมชิ้นก็ได้
    ใส่ 6*9 เบสจาก 6*9 จะตีกับเสียงของ bass box นะครับ

bass box ให้เสียงทุ้มได้เเค่ในระดับนึงเองนะครับ

ฟังมันส์ๆ ผมเล่น 10 นิ้ว 1ดอก วอยคู่ 400w ตีตู้ ยังไม่ค่อยจะมันส์เรยอ่ะ

ฟังมันส์ๆแบบชุดเล็กๆ แบบนี้ดีกว่าไหมครับ

ตัวแปลงสัญญาณ ( หรือ แอมป์ที่มี hi to low ในตัว)

แอมป์ 4 ch กำลังขับอย่างน้อยซัก 80*4 ยี่ห้อดีๆเเนะนำๆก็ MA Prism DR.

คู่หน้าเเยกชิ้นดีๆเรย 6.5 นิ้ว (เผื่อเพิ่มระบบได้) Hertz Hsk , stage spl , M-dimension ไปหาลองฟังได้เรยครับเเล้วเเต่ชอบ

ซับ วอยเดี่ยว หรือ คู่ก็ได้ ไม่เกิน 300w 1 ข้าง ตีตู้ปิด Rockford P1 หรือ P2

bass box สำหรับผม ผมว่าราคามันสูงไป เเล้วพอจะขยายระบบก็ต้องถอดทิ้งอย่างเดียว

4. godjimz3

4
    0
    0
    ขอบพระคุณครับ ท่านเซียน cjs ................สงสัยต้องเป็นตัวที่คุณ cjs จัดให้ครับ

5. godjimz3

4
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2008
  6. siamzuza

siamzuza New Member Member

3
    0
    0
    อยากฟังมันๆ ต้องKicker, Ma Audio รับรองไม่ผิดหวัง

7. OXYGEN SOUND

OXYGEN SOUND New Member Member

7
    0
    0
    oxygen sound เพชรเกษม 0813567852 0863098768

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้