เสียงเฟืองท้ายหรือกากะบาด

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย RUT, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    พอดีซื้อE30 มา คันหนึ่ง ตอนออกตัวมันก้อไม่มีเสียงอะไร

แต่ตอนเราถอนคันเร่งประมาณว่าไม่สุด แบบว่าเลี้ยงรอบอะครับ

มันมีเสียงครางครืดๆๆๆ ช่วงเฟืองท้าย ไม่รู้ว่าเป็นเสียง กากะบาด

หรือเฟืองท้ายหอนกันแน่ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับแล้วเวลาเรากดคันเร่งต่อ

เสียงมันก้อหาย หรือเวลาถอนคันเร่งไปเลย ก้อไม่มีเสียงครับ

2. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    มันมีหลายอย่างครับ อาจจะเป็นสองอย่างที่คุณบอกรึไม่ก็ลูกปืนล้อครับ ลองตรวจเช็คดูนะครับ พ

3. ถูก.........ควรดูทั้งสองคับเด๋วเพลาขาดนะ..........อิอิอิอิ

4. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ขอบคุณครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้