แนะนำอัพเครื่องเสียงงบน้อยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย EcuMan, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EcuMan

EcuMan Guest

0
    0
    0
    ใช้มิตซู แลนเซอร์อยู่ครับ Front Pioneer รุ่นอะไรไม่รู้ 20Wx4 , ลำโพงเดิมติดรถ aiwa อยากจะอัพเกรดระบบเสียงหน่อย
    1.) แนวเพลงที่ฟัง Pop , Jazz , Acoustic เน้นเสียงคนร้อง ไม่ต้องเบสตูมตามมาก พอมีพอสมควรครับ เน้นคนขับฟัง ( ข้างหลัง หลับตลอดอยู่แล้ว อิอิ ) ก็เลยอยากให้ช่วยแนะนำ Front , ลำโพงคู่หน้า เป็นยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดี ( คงจะไปหาดูแถวบ้านหม้อครับ )
    2.) ลำโพงติดรถเดิม Lancer ท้ายเบนซ์ครับ ผมไม่แน่ใจว่ากี่นิ้ว ถ้าผมซื้อแบบแยกชิ้น ต้องตีเสริมกล่องลำโพง หรือแดมป์ อะไรประมาณนี้หรือเปล่า แล้วถ้าจ้างติด ค่าใช้จ่ายจะเท่าไหร่ครับ
    3.) ว่าจะเปลี่ยนลำโพงคู่หน้าก่อน แล้วหาตังค์ มาเปลี่ยนฟรอนท์อีกที อย่างนี้โอเคไม๊ครับ หรือเปลี่ยน Front ก่อนดี แล้วเสร็จแล้ว น่าจะทำอะไรต่อดีครับ ( เผื่ออนาคน ยังไม่หายอยาก )

2. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    เอางี้ดีกว่า pm คุยกับผม ผมเล่นเครื่องเสียงมาชุดเล็ก ๆ พอแนะนำได้ เพราะว่า

ผมชอบทางนี้

คุย pm บอกงบ มาแร้วกัน แร้วก็อยุ่แถวไหน ok เด๋วแนะนำให้ได้บ้างไม่มากก็น้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้