ปรีแอมป์สำคัญมากแค่ไหนคับ อยากได้แต่งบน้อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ปรีแอมด์, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่ามันมีความสำคัญมากไหมคับ สมมุติถ้าเรามีแอมป์ดีๆๆ ลำโพงดี ปรีแอมป์ธรรมดาคับ
    พอแนะนำได้ไหมคับ ว่ามันจำเป็นไหมต้องใช้ปรีดีๆๆด้วยคับ
    ขอคำแนะนำด้วยคับ พอดีอยากจะได้แต่งบจำกัดคับราคาสัก1000-2500 บาทโดยประมาณ คุณภาพพอใช้ได้สัก 5 แบรนคับ
    ขอบคุณคับที่ให้คำแนะนำคับ

1. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ถ้า ฟร้อน ดีๆ ก็ อย่า ใส่ ปรี เลย ครับ

มัน จา ทำ ให้ เสียง ดร็อบ ลง อะ ครับ

แต่ ถ้า อยาก ใส่ ลอง หา แซบโก้ ครับ เสียง ดี แน่ นอน

2. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    แล้วยี่ห้อนี้ใช้ได้ปะคับ PLATINUM 5BRAND เห็นราคาไม่แรงดี

3. 4.5AFE

4.5AFE Guest

0
    0
    0
    อย่าไปใส่มันเลยครับ ปรีแอมปเนี้ย มันจะทำให้คุณภาพเสียงลดลงครับ
    นอกจากว่าคุณเป็นคนชอบปรับเสียงอยู่เรื่อยๆ หรือเพิ่มแรงดันโวลท์ หรือเพิ่มปรีเอ้าท์
    ก็สามารถหามาใส่ได้ครับ แต่ต้องมีคุณภาพดีๆ นะครับ อย่าต่ำต้อง 7-8 พัน up

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าใส่ตัวล่ะ 2 พันกว่าบาทอย่าใส่เลยคับ ไม่มีประโยชน์เลย ยิ่งถ้าฟร้อนท์ดี พาเสียงเสียหมดคับ ยกเว้นว่าอยากจะปรับนู่นปรับนี่ก็โอเค แต่ถ้าจะใส่ดูยี่ห้อและคุณภาพด้วยคับ ยี่ห้อ QuestLab ก็พอได้คับ ราคาพันปลายๆถึงหมื่นกว่าๆ

พวกปรีคุณภาพดีๆแบบพวก Zapco ตัวล่ะ 2 หมื่นขึ้นคับ ราคาแพงกว่าพวกฟร้อนท์อีกครับ

5. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ฟร้อนดี ปรีไม่ต้อง

6. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    ความรู้ล้วนๆๆ

7. jo_AE92

jo_AE92 New Member Member

48
    0
    0
    ความรู้ดีครับ ขอบคุณครับ

8. KARUPI

KARUPI New Member Member

2
    0
    0
  9. KARUPI

KARUPI New Member Member

2
    0
    0
    ปรี + ครอส อันไหนสำคัญกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้