อยากอัพเกดช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Psychosis777, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0
    พี่ๆๆๆครับผมอยากอัพเกดช่วงล่าง เจ้า เปอร์โย 505 2.0 เฟืองท้ายหลังเป็นขอเดิมครับจะทำอยากไรดีครับ

อยากเปลี่ยนโช๊คและสปริงครับ เอาแบบไม่ดัดแปลงเยอะครับ

เห็นด้านหลังโช๊คมันเหมือนพวกรถกระบะครับ ไม่ทราบจะใสโช๊คแบบนั้นได้รึเปล่าครับ

ทำที่ไหนดีครับ ราคาไม่สูงมากนะครับ:confused::confused::confused:

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ถ้าเอาแบบราคาไม่สูงมาก...ผมแนะนำให้เอาโช๊คเดิมไปโมเพิ่มคับ....แค่นั้นก้อโอเคนะ.....

...แต่ถ้ามีงบมากหน่อย....อยากจะใส่โช๊คซิ่ง พวก TIEN ก้อได้คับ...(อันนี้โทรมาถามแล้วกันนะคับเป้)

....ส่วนสปริง....ผมว่าของเดิม2.0นี่ก้อโอเคนะ....แต่ถ้าอยากจะให้มันแข็งขึ้นมาอีกนิดก้อ..หาเอาสปริงหลังของ BENZ W126 มาใส่ก้อดีคับ....

3. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ไม่ต้องเจาะเบ้าใหม่คับใช้เหมือนเดิมหมดทุกอย่างคับ....แก้ไขที่ตัวโช๊คอัพนิดหน่อยคับ....

ส่วนสปริงไม่ต้องตัดคับเพราะว่ามันสั้นกว่าอยู่แล้ว....ต้องลองยางรองเบ้านิดนึง...

จะว่าเหมือนของกระบะมั้ย....ก้อเหมือนนะคับ....แต่เหมือนกับโช๊คอัพคู่หน้า...ของกระบะรุ่นใหม่ๆนะคับ....(บางยี่ห้อนะ)

5. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ผมมีชุดนึงครับ สปริงBENZ+โชคเทอิน ช่วงล่างด้านหลังนะ ลองโทรมาครับ 0863106203 ตั้มครับ

6. Psychosis777

47
    0
    0
    ไม่ต้องเจาะเบ้าใหม่คับใช้เหมือนเดิมหมดทุกอย่างคับ....แก้ไขที่ตัวโช๊คอัพนิดหน่อยคับ....

พี่โบว์ครับพอมีอย่างให้ดูไหมครับ

จะว่าเหมือนของกระบะมั้ย....ก้อเหมือนนะคับ....แต่เหมือนกับโช๊คอัพคู่หน้า...ของกระบะรุ่นใหม่ๆนะคับ....(บางยี่ห้อนะ)

บอกหน่อยสิครับว่ารุ่นไหนครับ

ครับคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับกับคำแนะนำ:confused::confused:

7. God level

1,028
    14
    38
    เอาชุดของตั้มก้อได้คับเป้.....สปริง..W126 ...โช๊ค TIEN.....สูตรตามที่ผมบอกเลยคันเนี๊ย...

8. Psychosis777

47
    0
    0
    แล้วโช๊คหน้า ทำอย่างไรดีครับ

วันนั้นผมเห็น 505 สีเทา เจโบ ซ่อมอยู่แถวซอยเสนาครับ

เห็นรถเขาโช๊คหน้าเดิมแต่เปลี่ยนสปริงหลอด(ไม่ทราบว่าสปริงอะไร)

ผมจะเปลี่ยนแต่สปริงหลอดจะต้องใช้งบเท่าไรครับ:D:D

9. God level

1,028
    14
    38
    ทำสตรัทสปริง civic คับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้