รบกวนถามเรื่องตู้ซับแบบเปิดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Oat and Amp, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ผมไปตีตู้ซับแบบเปิดมาแต่เสียงออกมาไม่ค่อยดีเลยครับ
    เสียงมันมั่วๆอ่ะครับไม่รู้ว่าที่ร้านเขาทำได้สูตรรึป่าวรบกวนผู้รู้ช่วย
    บอกสูตรให้ทีสิครับ แบบเปิด 10 นิ้ว คู่ ขอบคุณมากๆนะครับ...:cry::cry:

2. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ไม่ทราบว่าซับเป็นรุ่นไหนยี่ห้อไหน ตอนนี้ตู้ปริมาตรเท่าไหร่ ท่อยาวเท่าไหร่ครับ

3. TON2121

TON2121 New Member Member

1
    0
    0
    ใส่ตู้ปิดดีกว่าคับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    รายละเอียด มีอะไรบ้างครับ ชอบฟัง SQ ไพเราะ
    กว่าครับ ถ้าฟังแบบ ฟร๊อน สเตจ จะดีกว่า ฟังแบบ มีเรียลฟิล
    ด้วย คือไม่มี เสียงจาก คู่หลังมากวนมิติด้านหน้าครับ

บางที่ร้านที่ติดตั้งให้ ก็ จูนไม่เป็น หรือ ไม่เก่งพอครับ
    มีองค์ประกอบหลายด้านเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้