ขอถามเซียน 1JZ VVTi หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เจน, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    คือว่ารถผมวาง 1J VVTi ครับ เวลาซัดออกเกียร์ 1 ลากสัก 5,000รอบ แล้วยัดเกียร์ 2 ลากรอบประมาณ4,000 แล้วมันตัดแบบหัวทิ่มเลยอะครับ แต่พอยกคันเร่งแล้วยัดเกียร์3 ก็ไปได้อีก ผมอยาทราบว่าอาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรครับ ใครพอมีประสบการณ์เรื่องประมาณแบบนี้ช่วยชี้แนะผมทีนะครับ ว่าควรทำเช่นไรที่จะไม่ให้มันตัดแบบนี้อะครับ เพราะมันเสียอารมณ์มากเลยครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    บูสมาเท่าไหร่ครับ

น้ำมันพอไหม

โค๊ดโชว์ไหม

3. เจน

315
    4
    0
    บูสมาประมาณ1.1บาร์ ครับ เป็นไปได้มั๊ยครับว่าน้ำมันลงไม่ทันครับ

4. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ได้ปลดกล่องหรือยังคับ ถ้ายังแสดงว่าบูสตัด ถ้าปลดแล้วอาจะเป็นที่น้ำมันไม่พอ แรงดันตก คับ

ปล. โบเดิมเจวีวี ไม่ควรบูสเกินบาร์นะคับ ใบมันเป็นเซรามิคเดี่ยวใบแหว่งงานจะเข้า โดยเฉพาะใบฝั่งไอเสีย

5. เจน

315
    4
    0
    กล่องผมยังไม่ได้ปลดอะครับ ส่วนเทอร์โบผมขึ้นโบเดี่ยวแล้วครับ หรือว่าเป็นกับบูทเกินหรือป่าว แต่เรื่องกล่องก็น่าจะเป็นไปได้ครับ ขอบคุณมากครับที่ให้คำปรึกษา

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ถ้างั้นบูสท์เกินแน่นอนครับอาการนี้...ลองหากล่องซิ่งที่มันปลดบูสท์ได้มาใส่เพิ่มดูครับ น่าจะหายสนิท

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    กล่องตัดครับ บูสเกิน ไปปลดซะ

แล้วน้ำมันต้องถึงด้วยนะครับ

8. เจน

315
    4
    0
    ผมจะลองปลดกล่องดูครับ ว่าอาการนี้จะหายมั๊ย ส่วนเรื่องน้ำมันผมว่าไม่น่าจะใช่ เพราะผมใช้ปั๊มติ๊ก2ตัวครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้คำปรึกษาที่ดีครับ

9. เจน

315
    4
    0
    แล้ววิธีปลดกล่องเขาทำยังไงมั้งอะครับ ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้