มาอีกหนึ่งน่ะครับ กับ 405 ..

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย นาย...อั๊ยซ์..., 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    ดูมาหลายปีแล้วครับ ไดเวลาเอามั่งซักทีครับ อิอิ

ก่อนอื่น ต้องขอสวัสดีทุกๆคนน่ะครับ

ผมเรียนอยู่ พระจอมเกล้าพระนครเหนือ น่ะครับ :cool:

เคยเห็นรถของพี่สมาชิกในนี้ อยุ่ด้วย แต่จำไม่ได้แร่ะ ว่าแกชื่ออะไร

อิอิ .. อยุ่แถวนนท์ น่ะครับ

ถ้าทำให้เพื่อนสมาชิกคนไหนไม่พอใจ ขอโทษด้วยจริงๆครับ เราไม่ได้ตั้งใจกันทั้งนั้น อิอิ :eek:

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  2. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    เท่านี้ล่ะครับ ..

ว่าจะไปเอาหลังลงซักหน่อย จะได้ดูดี VIP อิอิ

เรื่องแรง คงไม่เอาซักเท่าไหร่ล่ะครับ 1600cc. ตอนนี้ ก็ถือว่าโอเคแล้ว

ปีหน้า ว่าจะยกเอาเครื่อง D8 ลงน่ะครับ ..

ที่ทำไปขำๆก็มี ..

- ล้อ 17" ยาง 205-40-17
    - ท่อ ห่วยๆ ดังๆ 1 ใบ
    - เอาหน้าลง 2"
    - ค้ำโชค คู่หน้า
    - แก๊ส LPG เนียนสุดๆ
    - เครื่องเสียง พอฟังด้าย

อิอิ หมดแล้วครับ ไม่รู้จะทำไรอีกแล้ว ตังค์กรอบมากครับ เอิ้กส์ๆ :p

3. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    อ๊าาาาา !!

ลืมบอกไปครับ

ฝากดู กันชนหน้า 405GR ด้วยก็ดีครับ อิอิ

หายากเหลือเกินครับ ใจจะขาดแล้ว :D

4. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    รถแจ่มเลยครับ ท่าทางจะแอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนิ่ม หญิงตูม นะครับคันนี้ ^_^ ยินดีต้อนรับครับ ชาว 405 มาอีก 1 แล้ว อิอิ

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    มากันเยอะๆ 405

6. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0
    เอ๊ะ เพื่อนจิ๊ก รึเปล่าครับ พอไอ้จิ้กเคยเอารูปให้ดูทีนึงแล้ว ยินดีต้อนรับครับ

7. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    หวาดดีครับ........ผมเต้ครับ.......เรียนพระจอมเหมือนกันครับ

เจอกันอย่าลืมทักทายกันนะครับ......

ปล......รถหล่อจังครับ....

8. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    อ๊าาา ช่ายครับ ..

จิ๊ก เคยเผาให้ฟังเช่นกัน

ฮ่า อ่า ฮ่า !!

อิอิ พี่เต้ ช่ายมั๊ยครับเนี่ย

505 ขาว ล้อน้ำเงิน ใช่มั๊ยครับ

นานมาแล้ว ผมเคยโทรไปหาพี่ ได้เบอร์มาจาก ไอ้เจตต์ แจสน้ำเงิน

ที่เคยถามเรื่อง 505 จะวาง SR + ชุดล่าง Silvia

ตอนนั้นว่าจะเอา 505 ที่บ้านมาทำ แล้วก็ไม่รู้จะไปปรึกษาใคร

ก็เลยเอา 405GRi คันนี้ มาเล่นแก้ขัดไปก่อนครับ อิอิ

เด๋วถ้าเจอพี่ จะทักครับ เอิ้กส์ๆ :D

9. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    มาเป็นเพื่อนกันครับ ผมก็เด็กใหม่ครับ

10. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    มีแต่รถงามกานเนอะ อิอิ
    หล่อนะเนี่ย ดูดีมีสไตล์
    ยินดีที่ได้รู้จักค้าบ......*0*

11. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ยินดีเลยครับ..405 มาอิแล้ว

12. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ลืมบอกไป กันชนหน้า 405 GR ไปสะพานควายเลยครับมีแน่ ร้านยูนิค ออโต้ ครับ

13. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ยินดีครับ 405เพิ่มมาอีกคับแว้ว

14. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....อิจฉา405จังช่วงนี้.....

....มิน่า..คิมดูระรื่นเป็นพิเศษ...5555+

15. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    405 มาแรง น่ะ เนี๊ยะ

16. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ !!

ว่าแต่ว่า ร้านอยุ่ตรงไหนครับเนี่ย

17. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ตรงข้ามวัดไผ่ตันอ่ะคับ....ถ้ามาจากจตุจักร...ตรงมาทางสะพานควายอยู่ซ้ายมือคับ...(ไม่ต้องเลี้ยวไป อตก.นะ....รู้น่ะว่าเคย...5555+)

18. คุณพุงพุง

46
    1
    0
    ร้าน ยูนิค ออโต้ นี่รู้สึกจะ ร้านไอ้ด้วน รึป่าวเอ่ย

19. God level

1,028
    14
    38

....ช่าย.....แต่อย่าปายเรียกเขาแบบนั้น...น่าเกลียดอ่ะบาม...อิอิอิ

20. คุณพุงพุง

46
    1
    0
    แต่มันด้วน จริงๆ น้า...........

21. SoBa YeN

SoBa YeN Guest

0
    0
    0
    เริดด มั๊กมาก คร๊าบบ.... อั๊ยซ์

สะหวี วี่วี ได้อีก คร๊าบบบ

22. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เอ...ที่บอกว่าเอาหน้าลง 2 นิ้ว...มีครูดบ้างไหมอ่ะคับ...แค่ปัจจุบัน ไมได้เอาไรลง..ยังติดกันกระจุยเลย..หง่า..

23. Green_Dragon

Green_Dragon New Member Member

45
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาโพสบอร์ดนี้ ครั้งแรก

ปกติ จะอยู่แต่ใน Vlovepeugeot กะ Peugeot4You ครับ ( ก็ไม่ได้โพสบ่อยหรอกครับ )

ผมเองก็เรียนที่ พระนครเหนือเหมือนกัน น่าจะเป็นรุ่นน้องพี่ปีนึงหละครับ เพราะผม เป็นรุ่นน้องพี่เจตต์ ปีนึง ( ผม PMT 16 ) เมื่อก่อน เรียน ME ตอนนี้ สอบใหม่เป็นเด็กปี 1 โอนวิชาเรียนมานั่ง ชิวๆ แทน

ของผม 405SRI ปี 94 สีน้ำตาล เครื่อง 406D8+เกียร์ธรรมดาของ MI16 ( วิ่งในเมือง ห้อยมากๆ ออกตัว เหมือนเอา กระบะออกตัวด้วยเกียร์ 2 แล้วไม่เลี้ยงครัชต์ เลยครับ แต่ ลากได้มันดีเหมือนกัน เปลี่ยนเพราะ เครื่องเก่า ถึงอายุขัย ) ใส่ล้อ 9 ก้าน 16 นิ้ว กะเบรคหน้า เอาของ 406 มาใส่ เพราะ เบรคเดิม จานบางหมดไซส์ ผ้าเบรคก็หมด คาลิปเปอร์ก็ต้องซ่อม เลยเอาของ 406 มือ 2 จากหัวตัดที่ซื้อเครื่องมาใส่ ถูกกว่า ที่เหลือ เดิมสนิท

รูป ขอไม่ลงละกันครับ เพราะ ปกติ ขับรถ ค่อนข้างหาเหาใส่หัว พอสมควร... ยอมรับ ว่าห้าว เป็นบางทีครับ .......!!!!!!

24. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    ก็ติดเป็นเรื่องธรรมดาครับ ก็หลบๆเอานิดนึง ..

อ๋อครับ หวัดดีครับ .. :)

25. joe..At17

joe..At17 Guest

0
    0
    0
    ผมก็อยู่พระนครเหนือเหมือนกานใช้405สีเขียวท่อดังๆอะคงเคยเห็นจอดอยู่ที่ประกันตรงหน้าถาบันอะ

อ่อผมอยู่Atปี4อะคับยังไงก็ทักกานบ้างนะ

เดี๋ยวนี้ไม่เห็นพี่เต้เลยว่างๆเจอกันน่ะพี่เด๋วโทรหา

26. gunner008

gunner008 New Member Member

5
    0
    0
    น้อง ใหม่ คับ

27. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    อิอิ ตอนนี้ทำออกมาใหม่แล้วครับ

เด๋ว ว่างๆจะเอามาให้ชมกันน่ะคร๊าบบบบ !! :)

28. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    405 สู้ๆ คริๆๆ

29. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    สวยดีครับ อิอิ

รอชมสเตปต่อไปด้วยคนนะครับ

30. draculajung

draculajung New Member Member

5
    0
    0
    ทิ้ง 309 ไปพร้อมๆ คุณโอห์มเลย
    ตอนนี้ 405 SRI ครับ
    แล้วไปวันที่ 20 กันป่าวอ่ะ
    จะได้ไปรวมกลุ่มด้วยคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้