ของเล่นใหม่ของผม

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    หวังว่าจะช่วยแก้ปัญหาเรื่องโซฮอล 95 ได้

โดยเติมเบนซิน 91 แล้วผสมเจ้านี่ลงไป 1 ขวด

2. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ขาดโซดาอีกอย่างนึงเน๊อะ..ว่าไม๊

3. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ผมก้อใช้คับ.....
    ผสมกับแก๊สโซฮอล95คับ
    ใช้เกินอัตรส่วนม่ายดีนะคับ (ของมันแรง อิอิ)

4. gri

1,163
    26
    0
    ผมเมาไม่ขับครับ

(ขับรถ 180 ก.ม./ช.ม.กลับบ้านทางเปลี่ยวๆเกือบทุกวัน เมาไม่ได้อย่างยิ่ง)

5. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เจ๋งครับ.............ถ้าแถวบ้านไม่มี95ขายคงได้พึ่งพาแบบนี้แน่ๆครับ

6. gri

1,163
    26
    0
    วันนี้ผมไปขึ้นไดโนมา โซฮอล 95 มันพารถผมวิ่งไปได้แค่ 160 ก.ม./ช.ม.

สมัยตอนยังมีเบนซิน 95 ขายอยู่ ตอนยังไม่ได้แต่งอะไร มันวิ่งได้ 170 ก.ม./ช.ม.

พอทำท่อแล้วก็ขยับไป 190 ก.ม./ช.ม.

พอมาเติม โซฮอล 95 ม้ามันเมา ยังไม่สร่างครับ

--------------------------------------------------------

เร็วๆนี้ ผมจะลองเติม เบนซิน 91 แล้วจะเทียบกราฟดูครับ ว่ามันเป็นยังไง

ยังเหลือขึ้นอีก 3 เที่ยว จาก 4 เที่ยว

เที่ยวที่ 1 เติม โซฮอล 95 (ขึ้นไปแล้ว)

เที่ยวที่ 2 เติมเบนซิน 91 เพียว

เที่ยวที่ 3 เติมเบนซิน 91 ผสม octane booster 1 ขวด

เที่ยวที่ 4 เติมเบนซิน 91 ผสม octane booster 2 ขวด

------------------------------------------------------------------------------

ว่าแต่รถ 405 GRI เครื่องเดิม ถ้าเติมเบนซิน 91 มันมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

ถามเอาความมั่นใจครั้งสุดท้ายครับ จะต้องล้างถังด้วย เบนซิน 91 แล้วครับ

7. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0
    ขับเร็วจังผมว่าลดความเร็วลงหน่อยไม่ดีเหรอครับ ช่วยชาติประหยัดได้ด้วย

8. gri

1,163
    26
    0
    อุ้ย โทษทีครับ เขียนความเร็วผิดไปหน่อย

180 km/h นั่นมันในอดีตครับ ลืมตัว

ปัจจุบันอยู่ที่ 150 km/h ครับ ---->> โซฮอล 95 มันพาไปได้แค่นี้

-----------------------------------------------------

ทางกลับบ้านผม ขับช้ามากไม่ได้หรอกครับ

เสี่ยงต่อการโดนขับรถประกบแล้วปล้น (ตอนดึกนะ)

เพราะว่าทาง มันเปลี่ยว มันมืด รถมันน้อย และไม่มีพยาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้