ถามเกี่ยวกับคาร์บู GA16DS ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    คือ คาร์บูผม มันเจ๊งไปแล้ว วิ่งไปซื้อ เชียงกง เขาคิด 1000 บาท ...... แต่ .... คนขายเตือนว่า มันเป็นคาร์บูไฟฟ้า ......... เนื่องจากที่ญี่ปุ่นมีแต่คาร์บูไฟฟ้า ไม่มีคาร์บูธรรมดาแบบบ้านเรา

แล้วคนขายก็บอกอีกว่า ..... หากช่างไม่เก่งจริง เครื่องรวน แน่นอน ......

วานพี่ๆ แนะนำหน่อยครับว่า ....... เอายังไงกับชีวิต B13 ของผมดีครับ

ปล. ลืมบอกไปว่า วันก่อนเอา B13 ไปเปลี่ยนดิสเบรคหลัง ไปถึงที่ร้านเปลี่ยน พอดีมี พรีเซียมาซ่อมเบรคพอดีเลย ถอดออกมา เหมือนกันเด๊ะๆ เลย ทำให้รู้ว่า ตูโง่จริงๆ หาดิสหลัง B13 แท้ตั้งนาน หาทั้งบางพลีไม่มี .... รู้งี้ตูหาพรีเซียมาเปลี่ยนดีกว่า (ราคาหมดไป 3000 บาทครับ แต่ค่าเจียรจาน + ผ้า + สายอ่อน + สายเบรคมือ นี่อีก 4000 เลยครับ แพงกว่า อะไหล่เก่าอีก)

2. kooljo

516
    18
    0
    ถามพี่ๆ หน่อยครับ ว่า คาร์บูไฟฟ้า ตั้งยากจริงเป่า (รถผมติดแก๊สแบบฟิกซ์ ซะด้วย)

3. ผมใช้ B13 เครื่อง GA15 คาบู
    แต่ผมใส่ คอไอดีหัวฉีดGA16 ใช้แก้ส100% NOน้ำมัน ความเร็วสูงสุด180กม.ขึ้นเร็วด้วยครับ
    ถ้าสนใจ ให้ช่วยเหลือโทรมาหาได้นะครับ

4. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    อยากรู้เหมือนกันอะก๊าบบบ :D:p:D

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    หาความรู้ ก็ได้อีกแว้วววว

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ความรู้ เพียบ

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ได้ความรุ้อีกแล้วเรา...

9. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ของผมวางGa15คาร์บูมา เบาดับบางครั้งแต่บ่อยมากๆ ดูที่คาร์บูมีปลั๊กไฟเหลือ เป็นปลั๊กประมาณ10pin สงสัยเพราะคาร์บูไฟฟ้านี่แน่ๆเลย ถ้าคัยมีเซียนคาร์บูแนะนำด้วยคับ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ต้องต่อไฟฟ้าครับ ไม่งั้นระบบชดเชยรอบ กะนมหนูไฟฟ้าไม่ทำงาน
    มันจะตั้งได้นะครับ เดินเรียบดี แต่รอบเดินเบาสูงมาก เพราะไม่มี Vacuum ไฟฟ้าครับ
    ผมมีอยู่ตัวนึง มาเอาไปลองมั้ยครับ เก็บไว้ไม่ได้ใช้

11. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ความรู้มากมาย.. แถมมีขอให้กันอีก

สุดยอดครับทั่นพี่

:D:D:D:D:D

12. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ตามดูให้รู้เรื่องครับ

13. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    อ้าว..อย่างน้านเลยคับ"ตั้งได้นะครับ เดินเรียบดี แต่รอบเดินเบาสูงมาก"แถมวิ่งๆไปเบาดับอีก สงสัยจางานเข้า แล้วที่ไหนเค้ารับต่อสายพวกนี้บ้างล่ะคับ แย่จังขับไปสตาร์ทไป
    ว่าแต่คาร์บูของพี่นี่ใส่GA15ได้มั๊ยคับ ถ้ามันต้องเปลี่ยนผมอาจจะต้องขอซื้อต่อของพี่นะคับ จีบๆไว้เลยละกัน ขอบคุณคับ

14. kooljo

516
    18
    0
    ประกาศหา ช่าง คาร์บูไฟฟ้า หน่อยครับ

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเข้าใจว่า ช่างที่วายสาย น่าจะต่อได้ครับ
    เพราะหลักการไม่มีอะไรมาก ขอให้เอาสายมาเสียบให้ถูกที่
    ถ้ามีตัว Volt Meter ก็น่าจะทำเองได้ครับ ปลั๊กมันห้อยมาอยู่แล้ว

เรื่องของไม่มีปัญหาจ้า มาเอาไปลองก่อน ถ้าได้ ค่อยว่ากันครับ
    :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้