สอบถามเรื่องวางเครื่อง D15B คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย itkuji, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ขอถามเลยนะคับ
    1. เครื่อง D15B ประกบกับเกียร์ MT ของเครื่องD16Y4 ได้ไหมคับ ผลที่ออกมาเป็นไง
    2. D15B เกียร์ MT หายากจริงไหม
    3. ราคาเครื่อง + ราคาเกียร์
    4. เลือกเครื่อง อย่างไร มีรหัสหรือรุ่นที่แนะนำไหมคับ อยากได้เครื่องรุ่นใหม่ สด

ป.ล. ขอบคุณพี่ต้อม , พี่เต้ , และผู้รู้ ที่ให้คำแนะนำมาก่อนนี้คับ ตัดสินใจว่าคง D15B
    เพราะ B16A คงจะได้มายากแน่ จากปัญหาเรื่องการเงิน

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. iPong

iPong New Member Member

19
    4
    0
    ผมก็อยากได้อยู่เหมือนกันครับ รอติดตามด้วยเหมือนกันตอบตามที่รู้เกียร์เอามาใช้ได้สบายๆครับ

3. เครื่องd15bชนกับเกียร์d16yได้แบบไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับแป๊ะๆๆๆเรยครับ รถพี่สาวผมก้อใช้เครื่องd15b130ม้าครับชนกับเกียร์เดิมd16yครับ หลักการเลือกเครื่องตัวนี้ผมรู้แต่ว่าเครื่องฝาขาวจะสดกว่านะครับ

4. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    ชนได้เลยคับ ของเดิมauto เปล่าคับถ้าใช้ต้องเบิกแบตเก็ตเกีบทำมะดามาด้วยคับ สงสัยโทรมาปรึกษาได้คับ 0866230560

5. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ของเดิมเป็นเกียร์ธรรมดาคับ.....อีกเรื่องคับ.....เรียงเกียร์คืออะไรและทำยังไงคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้