Hertz Vs Stage

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย itch, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    อยากทราบว่าตัวไหน เป็นยังงัย เหมาะกับเพลงแนวไหน
    Hertz ESK165 กับ Stage spl Jupiter
    ปล. ตัวผมชอบฟัง new age แต่บางเวลาก็อยากมันส์ บ้างคับ จะเลือกตัวไหนดี

2. Sungwon_08

Sungwon_08 New Member Member

5
    0
    0
    อาจตอบไม่ตรงคำถาม แต่ผมแนะนำลำโพงอย่าง DLS R6A ราคามือหนึ่ง ประมาณ 12000 มือสองประมาณ8-9พันบาทรายละเอียดดีมากเลยนะครับ

3. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ขอบคุณครับ

4. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ส่วนตัวชอบ stage มากกว่าครับ ฟัง hertz รุ่นเล็กๆ แล้วรู้สึกส่วนตัวว่าเหมาะกับลูกทุ่งมากกว่าครับ
    stage ที่ลองฟังรู้สึกว่าให้เสียงกลางหนา น่าฟังกว่า hertz จะออกแหลมๆ เชือดๆ หน่อย ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้