ช่วยe30ด้วยครับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย ton_thatien, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_thatien

ton_thatien New Member Member

43
    0
    0
    เพิ่งได้รถมาครับ แต่มีปัญหาครับ คัชชีผุมากมีที่ใหนแนะนำบ้างไหมครับ:cry::cry:

2. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    มีหลายที่ครับอยู่แถวไหนละคับ

3. KoE311

211
    1
    0
    ผุขนาดไหนอ่ะคับ จะได้แนะนำถูก..

4. peakky

peakky New Member Member

6
    0
    0
    ขอแจมด้วยคนคับ

ของผมผุช่วงพื้นที่วางเท้าคนขับคับ(ตรงคันเร่ง)และรู้สึกว่าจะลามไปรอบๆด้วยคับ ก้มดูข้างใต้รู้สึกตรงจุดยึดปีกนกล่างก็ผุด้วย เวลาเลี้ยวขวาแรงๆจะมีเสียงดังกึกๆๆๆๆด้วยคับรถค่อนข้างตำตรงจุดนี้กระแทกบ่อยจนพื้นที่วางเท้านูนขึ้นมาเลยอ่ะคับ ถ้าจะทำตรงนี้ก่อนจะหมดประมาณเท่าไหร่คับ:confused:

5. ton_thatien

ton_thatien New Member Member

43
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับที่ช่วย แต่กว่าจะเข้ามาได้เปลี่ยนรหัสผ่านไปตั้งหลายครั้งนะครับ คือว่าเพิ่งหัดเล่นคอมเข้าประเด็นดีกว่า ผมอยู่แถววัดพระแก้วใกล้ๆกับวัดโพธิ์ครับพอจะคุ้นๆบ้างหรือเปล่า

6. KoE311

211
    1
    0
    ถ้าผุตรงพื้นบริเวณเท้าคนขับอันนั้นเป็นเรื่องมาตรฐานสำหรับE30อยู่แล้วคับ 100ละ90โดนกันทั้งนั้น และก็ยังมีใต้ฐานแบต ชายน้ำ และที่ใส่แม่แรงด้านหลังรถ ราคาตัดผุจุดที่ผมกราวมาแล้วไม่แพงมากหรอกคับเพราะมันอยู่ใต้ท้องไม่ต้องสาดสีแก้สีเหมือนสีรถสาดกันสนิมอย่างเดียว

แต่จะแพงหน่อยก็คัสซีเนี่ยะแหละคับ เพราะต้องตัดรอบบริเวณที่ผุออกแล้วเอาเหล็กกล่องเหมือนเดิมใส่ขึ้นไปใหม่และต้องมีความชำนาญหน่อยคับเพราะไม่งั้นอาจมีปัญหาภายหลังได้ครับ

อู่ที่ผมทำอยู่ๆแถวลาดพร้าวอะครับราคาโอเคแต่งานเนียนดีคับ อู่S71สนใจเดี๋ยวให้เบอร์โทรไปคุยดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้