โมเครื่อง บี11 อย่างไรให้จี๊ดจ๊าด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nabadee, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nabadee

nabadee New Member Member

30
    1
    0
    โมเครื่อง บี11 อย่างไรให้จี๊ดจ๊าด
    คือต้องการให้มันจี๊ดจ๊าด โดยอาศัยเครื่องเดิม E13
    ขอคำแนะนำด้วย งบเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    B 11 เข้ามากันเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ

BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  3. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    มาเเล้ว

BOAM...B12 และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มารอด้วยคับอยากรู้ด้วยคน อิอิ

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ต้อง ให้ พี่ นิน

มาช่วย ตอบ แล้ว

อิ อิ อิ

พี่กานด้วย

6. Bommaster

Bommaster New Member Member

5
    0
    0
    อยากรู้ด้วยครับ

ขับทุกวัน มันไม่ค่อยจี๊ดเท่าไหร่

กะว่าจะยก NV ลงซะแล้ว

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รอ พี่ พี่ B11

มาตอบ นะ จร๊า

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    หงะ...เอางบมากน้อยอะคับ ถ้าเอาแบบทำได้ง่ายเห็นผล

ก็มาเริ่มที่ไฟ เช่นหาคอล์ยซิ่ง ของเดิมเคยให้ Accel Super Coil สีเหลือง รอบเดินดีกว่าเดิมที่หลัง 6000 รอบไปแล้ว

รึถ้าอยากเซฟ คอล์ยเจก็ได้ หลักร้อย...เอง

สายหัวเทียนไม่ค่อยเห็นผล แต่ช่วยทางใจได้ หาหัวเทียนดีดีๆสักชุด เบอร์ 6 ก้พอเครื่องไม่ได้ทำไรมาก

จานจ่ายถ้าของเดิมเป็นทองขาวควรเปลื่ยนชุดซ่อมนะไม่งั้นหาตัวปีหลังๆมาใส่ที่เป็นแมกนีโตรจะช่วยได้เยอะ

หาเฮดซะหน่อย เดินแป๊ปใหม่สักเส้น สักสองนิ้วก็พอ

กรองถ้าให้ดี หากรองเปลือยใส่ รุ่นอื่นไม่รู้แต่รู่นนี้เห็นผลเน่นอน...

ถ้าเอาให้ดีไล่มหนูใหม่เลย รึถ้าไม่อยากเปลืองก็ใช้ของเดิมไปก่อน

จูนไฟ น้ำมัน อากาศใหม่ ซะหน่อย แค่นี้ก็วิ่งแล้ว....

1 2 3 ลากให้ได้สัก 8000 นะ รับรองเล่นกะพวก กะบะ คอมมอนเรลได้สบายๆ ที่ปิดแอร์นะ

รับรองตัวเลขในเรือนไมล์ใช้ครบทุกตัวแน่...

ถ้าลากไม่ถึง ลองถอดคาร์บูมาล้างดุ รับประกันถึงแน่นอน ถ้าเครื่องไม่หลวมนะ

****สำคัญมากๆ สายพานทามมิ่ง อย่าลืมเปลื่ยนด้วยนะ แล้วขอน้ำมันเครื่อง สังเคราะห์ นะ****

ลองดูๆ ได้ผลไงมาบอกให้ฟังด้วย อ่อ เติม 95 ด้วยนะ อย่าโซฮอล

ทั้งหมดที่บอกมา น่าจะไม่เกินหมื่นนะ...ไม่ได้เป้นการโมดิฟายนะ แต่ เป็นการทำของเดิมให้สมบูรณืที่สุดก่อน

ถ้าจะโม มันก็มีเช่น เปลี่ยน คาร์บูซิ่ง รึมาเล่นกะฝา พอกแคมทำใหม่สักเส้น แต่ถ้าจะทำจิงๆอาจใช้ปัจจัยมากหน่อย
    สนับสนุน แต่ถ้าเน้นแรงนะ เปลี่ยนอย่างเดียวเครื่องจะง่ายกว่า จบ กว่า ประหยัดกว่าด้วย

ลองดุๆ รอพี่กานมาตอบ ด้วย คนนั้นเค้าตัวจิง เรื่องปิ้งย่าง...:D:D:D

9. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    ติดแก๊สครับ.....ปรับไฟแก่สุด.....เดินท่อใหม่......หัวเทียน#7......วิ่งด้วยประหยัดด้วย....ฮี่ๆ.....
    เพิ่งได้ฝา e13 มาครบๆ....กะลังจับไปซนอยู่ในโรงกลึงครับ....

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามพี่นินไปจ้า รอพี่กานด้วย

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เข้ามารอดูด้วย อิอิ

12. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มาดู มาดู

BOAM...B12 และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  13. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

14. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    เข้ามาดูด้วยคนงิงิ

15. extensa4620

1,443
    450
    0
    B 11 ติดตามกันน่าดูเลยนะเนี้ย

16. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    อยากดู E15 มั่งจัง มีใครเล่นอยู่มั่งมั๊ยคับๆ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    พอมีครับ

18. extensa4620

1,443
    450
    0
    มีครับแตเเดิมสนิทเลยอะครับ
    แต่นี้ก็หนาวแล้วพี่
    (กระจกมันหลุดรางนะครับ ไม่ได้แรงหลอก
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D)

19. kansang B11

kansang B11 New Member Member

130
    32
    0
    เข้ามารอดูครับ ..... E15 แก็สครับ

20. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

จานจ่ายถ้าของเดิมเป็นทองขาวควรเปลื่ยนชุดซ่อมนะไม่งั้นหาตัวปีหลังๆมาใส่ที่เป็นแมกนีโตรจะช่วยได้เยอะ

ตอนนี้ใส่แมกนีโตรอยู่ครับช่วยได้มากเลย
    ถ้าเป็นทองขาวเวลาออกต้วที่ใช้รอบสูงรถจะดับค้าบ
    [/COLOR

คอล์ยเจก็ได้ หลักร้อย...เอง[/SIZE

ส่วนอันนี้เดียวต้องลองค้าบ

21. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ตาม คุณนินจา กับ คุณโบตั๋น ไปเลยครับ ความรู้เยอะดีครับ
    E-15 คุณโบตั่น ออกความเห็นหน่อยครับ

22. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    พื้นฐานของเครื่อง E13 กับ E15 ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ
    จำนวนวาวล์เท่ากัน ระบบคาร์บูต่างกันนิดหน่อย ต่างกันแค่ความจุกระบอกสูบ
    กำลังเครื่องไม่ได้มากกว่ามากมายอะไร

แต่งคล้ายๆกับที่พี่นินบอกมาเหมือนกันครับ เพราะก็ถามพี่หลุงกะพี่นินมา 555
    แต่ผมรู้สึกว่ากรองเดิม รถวิ่งดีกว่ากรองเปลือย ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
    อาจจะเพราะจูนไม่เก่งพอมั้งครับ เลยไม่เห็นผลชัดเจน
    เน้นที่เรื่องไฟ เครื่อง NA ควรเน้นเรื่องการจุดระเบิดที่แรงๆ
    คอยย์ใช้ของ 4A ครับ แต่ตอนนี้น่าจะไม่ค่อยดีแระ แรงมั่งไม่แรงมั่ง

ท่อทำแล้ว Header ใส่แล้ว ปาดฝา ขัดลื่นเมื่อนานมาแล้ว เพิ่มเบอร์นมหนูไปเบอร์นึง
    ตอนทำเยอะๆเคยเล่นกะ 3Door ลากเกียร์ 1 ซะหมื่นฝ่า พังกันไปเลยงวดนั้น :D:D:D
    ตัวเลขทุกตัวบนไมล์ ได้ใช้จริงๆครับ (เมื่อก่อนนะ) ตอนนี้กินแก๊ส 140 ก็นิ่งแล้ว

23. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ......B 11 แรงๆ จัดกันไปครับ......

24. extensa4620

1,443
    450
    0
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

25. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    อยากได้เฮดจังเลยมีใครขายป่ะ

26. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แถมๆๆ สำหรับคนที่ใช้ E13 อยู่

ถ้าใครเอาง่ายนะ อยากลองเล่นกะฝาดู นี่เลย...

หาฝา E15 มาประกบได้ พอร์ทใหญ่กว่าแน่นอน ไม่ต้องเสียตังไปแต่งพอร์ท

แคมองศาก็สูงกว่าด้วย...จิ๊ดนึง

แต่เห็นผลแน่นอน งบประมาณพอไหว....ไม่แพงมาก

ลองดูๆ :D:D:D

ป.ล. ตั๋น กรองเปลือยถ้าเราทำแล้วมันรับลมร้อนหลังเครื่องอะ ใส่กรองเดิมวิ่งดีกว่าอย่างที่ตั๋นบอกอะถูกเลย ถ้าเอาให้ได้ผลต้องวางหลังแบตแล้วกั้นลมร้อนให้มันหน่อย อะ ถ้าทำได้น่าจะเห็นผลเลยนะ :D:D:D

ว่าแต่ใครมีตระกูล E15 ในครอบครองมาแบ่งปันประสบการ์ณกันมั่งนะ จะฝาขาว ฝาดำ ฝาแดง คาร์บู หัวฉีด มาเล่าสู่กันฟังเน้อออออออ :D:D:D

27. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ฝา e 15 ประมาณ เท่ารัยหรอ งั บบ

28. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    แล้วจะโทรไปปรึกษาเรื่องฝาแดงพี่ ว่าจะลองเอามาเล่นดูซะหน่อยครับ :D:D:D
    จะบานปลายปล่าวไม่รู้

อืม ลองหาตาม web ทั่วๆไปก่อนครับ แต่ถ้าผมจะขาย ราคาคงไม่เกิน 2000 ครับ

29. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ขอเล่าเท่าที่เห็นละกันนะครับ
    พอดีว่า ได้ไปช่วยน้องคนนึงที่วาง E15ET ฝาแดงมา
    ขอกลับก็ออกมาพร้อมกัน ด้วยความอยากลองของ ลากเกียร์ 2 นำออกมาครับ
    เห็นไฟหน้าน้องคนนั้นอยู่ห่างๆ ... เสียงบูสไม่ดังมาก แต่ตอนคายเนี่ยะ จี๊ดขึ้นหัวเลยครับ อยากได้ Seed

30. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    คันแบบนี้ต้องโดน...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้