นานๆจะได้เล่นเน๊ตทีขอบ่นหน่อยจิ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย PG.205-NOXIOUS, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PG.205-NOXIOUS

PG.205-NOXIOUS New Member Member

53
    0
    0
    ไม่ได้อะไรหรอกครับ เเต่อยากบ่นว่าน้ามมันเเม่งเเพงจัง พี่ๆ มีวิทีประหยัดน้ามมันกันยังไงบ้างบอกกันมั่งจิ เมื่อก่อนเติมทีละ 100 เด๋วนี้อย่างต่ำก็ 500 เเย้ว

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ประหยัด โดยการ รื้อเบาะหลังออก รื้อสิ่งไม่จำเป็นออก ทำให้รถเบาๆ แล้ว ตีโรบาร์ พร้อมกับเอา sabelt มา ดึงหลังครับ :) (แล้วมันจะช่วยประหยัดยังงัยฟะเนี่ยะ)

3. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...พีท...ก้ออย่าลากรอบให้มัน...ถึง..8000 - 9000 รอบจิคับพีท....พี่ว่าช่วยได้นะ.....อิอิอิ

..ส่วนตาคิมนี่มีวิธีเด็ดเลย.....ก้อพี่แกเล่นจอดสตาร์ททิ้งไว้...แล้วให้พี่รวจ....แกขอลายเซ็นอยู่ท้ายรถอ่ะคับ....55555+..(มันปาหยัดตรงไหนฟะเนี่ย...เหอๆ)

4. PG.205-NOXIOUS

PG.205-NOXIOUS New Member Member

53
    0
    0
    ประหยัด โดยการ รื้อเบาะหลังออก รื้อสิ่งไม่จำเป็นออก ทำให้รถเบาๆ แล้ว ตีโรบาร์ พร้อมกับเอา sabelt มา ดึงหลังครับ (แล้วมันจะช่วยประหยัดยังงัยฟะเนี่ยะ)

เเหม่ พี่คิมอ่านตอนเเรกๆ ก็ดีนะเเต่ดันมาตายตอนจบตรงตีโรบาร์เนี่ย.............. บายดีป่าวพี่

...พีท...ก้ออย่าลากรอบให้มัน...ถึง..8000 - 9000 รอบจิคับพีท....พี่ว่าช่วยได้นะ.....อิอิอิ

..ส่วนตาคิมนี่มีวิธีเด็ดเลย.....ก้อพี่แกเล่นจอดสตาร์ททิ้งไว้...แล้วให้พี่รวจ....แกขอลายเซ็นอยู่ท้ายรถอ่ะคับ....55555+..(มันปาหยัดตรงไหนฟะเนี่ย...เหอๆ)

เอาจริงๆเลยนะพี่โบ เด๋วนี้ไม่เคยได้ลากเกิน 2500 เลย คอยดูรอบตลอดเวลา เปลี่ยนเกียร์ที่ 2500 ทุกเกียร์ เห็นเเท๊กซี่เค้าคอยดิฟไฟใส่เราปาจำเลย สงสัยจะรีบไปตาย:D:D:D

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    มีอีกวิธีคับพีท.....เรามาดมสารระเหย ...LPG กันดีฟ่า.....เหยียบสนั่น....มันเท่าเดิม....อิอิอิ

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    สงสัย ต้อง เสพ สารระเหย LPG อย่างที่ พี่ โบว์ ว่า หล่ะครับ ออิอิ

7. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ...................ไป จอด นอน อู่ สิ น้องพีท แจ่ม .....................นอนเป็นเดือนๆไปเลย ประหยัด

อิอิอิ

:D:D:D:D:D

8. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    เอางั้นเลย ว่างั้น555:D

9. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    รถผมนี่ไงครับจอดนอนอู่มาเป็นเดือนแล้ ประหยัดน้ำมันไปโขเลยครับ ฮ่าๆๆๆ:cry::cry::cry: (เมื่อไหร่มาจาาเสดดดดดด)

10. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    หวาดดีครับพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน สบายดีกันนะครับ ^^
    น้ำมันแพงจริงๆครับม่ายไหว - -*
    ไม่มีตังติดสารระเหย กลัวว่าจะติดงองแงม 555+

11. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ติดแล้วเงินเหลือก็ติดกันเถอะครับ 5555

12. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อยาก มีรถ เอามา ติด แก๊ส กะเขา บ้าง จัง อิอิ

13. Phenic

1,053
    0
    0
    มอไซค์ไง ติดแก๊สได้นะ:DV

14. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    พี่รับทำรึป่าวอะครับเห่อๆที่บ้านเหลือhonda แจ๊ดอยู่คันหนึงพอดี
    (้honda wave สีแดงแจ๊ด)

15. Phenic

1,053
    0
    0

รับทำอยู่ครับ ถังมัลติวาล์วขนาด 4 ลิตรครับ ราคาของรวมติดตั้ง 13,000 บาท แพงถังเนี่ยแหล่ะนำเข้าจากต่างประเทศ มัลติวาล์ว OEM Tomasetto สนใจติดต่อได้เลยครับ :DV

16. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    เห่อๆเอาทุกอย่างเลยนะพี่ ข้าน้อยขอคาระวะ

17. ohmmemy

1,077
    4
    38
    โอ้วๆๆๆ

18. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ตอนนี้รู้สึก อุ่นใจ เพราะ ราคาน้ำมันลงมา ช่ายมะคับ พีท
    ความรู้สึกดีกว่าม่ะก่อนเยอะเลยนะ อิอิ
    ขอให้ราคาน้ำมันลงกว่านี้เถอะนะ สาธุ 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้