ใช้บอลจอยรุ่นไหน ใส่กับโชคเดิม 505 ได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย iampoppyjolly, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iampoppyjolly

iampoppyjolly Guest

0
    0
    0
    ใช้บอลจอยรุ่นไหน ใส่กับโชคเดิม 505 ได้บ้างครับ ผมใช้ 505 รุ่น 2.0 มันกินยางด้านใน อยากใส่บอลจอย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ทำได้หลายวิธีคับ....แต่ถ้าจะใส่บอลจ๊อยเลย...ก้อทำได้คับ...แต่จะกระด้างหน่อยนะคับ....

...รุ่นที่ใส่ได้...แปลงไม่เยอะ...ก้อพวก...A31 ..200 SX......ซิลเวียร์...อ่ะคับ....

3. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ตามที่พี่โบว์บอกเลยครับ

4. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    รุ่น2.0 ไม่น่าจะมีมุมแคมเบร์มากครับประมาณน่าจะไม่เกิน 0.1 บางทีอาจจะตั้งมุมล้อเข้าออกเป็น Toe out มากเกินไปก็ได้ บางทีไม่จำเป็นต้องใส่บอลจอยย์ก็ได้

5. iampoppyjolly

0
    0
    0
    บอลจ้อย

ใส่แล้วครับ ใช้ของ A31 ได้มาจากคุณโบว์ ตอนนี้ใช้สบายเลยครับ ใช้โช้ค และ ลูกปืนโช้คเดิมด้วยครับ นิ่มสบาย

6. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ยินดีด้วยคับคุณเอก...

7. iampoppyjolly

0
    0
    0
    กำลังตามหาหม้อลมใส่ 505 ครับ

กำลังตามหาหม้อลมใส่ 505 ครับ เอาแบบรูใกล้กันเลย รุ่นไหนเหมาะสุด แนะนำหน่อยครับ

8. God level

1,028
    14
    38
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นของ เซลิก้าอ่ะคับ...แต่ก้อต้องสไลด์รูอยู่ดีอ่ะคับ....ผมว่าเจาะใหม่ไปเลยดีกว่าคับ....แน่นอนดีคับ....แต่ของผมใช้รูเดิมคับแต่ทำอะแดปเตอร์....หนุนออกมาอีกนิ้วกว่าคับผม....เป็นของ โตโยต้า SURF...

9. tump

230
    3
    0
    ผมก็เปลี่ยนแล้วครับแต่แค่เลือกหม้อลมที่มีตำแหน่งน๊อตเป็นสี่เหลี่ยมจตุรัส รูมันเยี้องของเดิมนิดหน่อย แล้วใช้เหล็กเป็นสเปซอร์รองให้หนาประมาณหนึ่งนิ้ว ครับ

10. God level

1,028
    14
    38
    อยากฝาก มุม Caster ของพี่ต๋องให้ตั้มดูซะหน่อย...อิอิอิ....แจ่ม....

11. tump

230
    3
    0
    เจ๋งเลยว่ะเอาบอลจอยส์มาปรับเป็นมุมแคสเตอร์ ได้มิติของสกายลายเลย สุดยอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้