++++++ช่วยแนะนำอู่ที่ทำPeugeotหน่อยคับ++++++

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย siam42@_autocar, 16 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siam42@_autocar

siam42@_autocar New Member Member

2
    0
    0
    คือPeugeot 405ผมตอนนี้มัน เพลาขับด้านขาว":cry: ขาด:cry:" คับ

เครื่อง " SR NO Turbo" เกียร์ Auto คับ

ตอนนี้จอดนิ่งคับ เพลาขาด และเครื่องมีปัญหานิดหน่อยง่ะคับ :confused:

อยู่แถวบางพลัดง่ะ คับ ใครมีอู่ทำ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    :cry::cry:

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    แนะนำว่า หาอู่ ที่เค้า รู้จักที่กัดหัวเพลาน่ะครับ อย่าใช้ แบบตัดต่อเลยครับ เพราะมันจะขาด เครื่องญี่ปุ่น มันแรง แล้วตอนนี้คุณยังใช้ดุมล้อเดิมของเปอร์โย หรือว่าเปลี่ยนดุมไปแล้วครับ

กรณี ดุมล้อเดิมแก้โดย
    1. สั่งสร้างขึ้นมาใหม่ทั้งเส้นครับ โดยสร้างให้หัวเพลาทั้ง 2 ข้างให้มันพอดี กับดุม กับเกียร์ แล้วก็ชุบแข็งอีกซักที ราคานี้จะสูงหน่อยแต่ทนทาน
    2. หาเพลา ที่ขนาดมันใหญ่กว่ารูหัวเพลา แล้วเอามากัดใหม่ทั้ง 2 ข้าง มันก็ ทนเหมือนกันครับ ค่ากัดหัวเพลาก็ข้างละไม่เกิน 1000 บาทครับ ที่เหลือก็ค่าเพลาที่หาได้

กรณี เปลี่ยนดุมแล้ว
    1. ดูว่าดุมเป็นของอะไร แล้วเทียบขนาดเพลาเอาครับ ให้มันใส่ได้ทั้ง 2 ด้าน สมมติ ถ้าดุมเป็นของพวก นิสสัน ก็ หาเพลาพวกนิสสัน ที่ด้านนึงมันเข้ากับดุมได้ แล้วค่อยไปกัดหัวเพลาอีกด้านนึงเข้ากับเกียร์เอาครับ แต่เพลาต้องแท่งใหญ่ๆ ให้มีเนื้อที่กัดหัวให้มันพอดีรูให้ได้นะครับ แบบนี้ก็จะช่วยประหยัดค่ากัดหัวเพลาไปได้ 1 ข้าง

สรุปคือ พยายามทำยังงัยก็ได้ ให้ได้เพลามาทั้งเส้น โดยไม่ตัดต่อแท่งเพลาน่ะครับ

ปล. ขอให้สนุกกับ เครื่อง ญี่ปุ่น แรงๆ นะครับ ^_^ :)

3. PG.205-NOXIOUS

PG.205-NOXIOUS New Member Member

53
    0
    0
    อย่างที่คุณพี่คิมบอกเลยครับ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ทั้ง2ท่านด้านบนตอบนี่.....การันตีได้เลยคับ....

5. siam42@_autocar

siam42@_autocar New Member Member

2
    0
    0
    ขอบ คุณพี่ๆ ทุก ท่านเลยคับ

ตอนนี้เรื่อง เพลาเสร็จแล้ว...คับ

มี... เรื่องจะ ถามอีกคับ คื่อว่า...เวลาตอนขับ..ออกตัว..คับ มัน !!..วอด จะดับ ง่ะคับ

และเวลาเลี้ยว โค้งด้วย คับ เหมือน จะเกี่ยวกับเรื่องน้ำมัน บ่ะ คับ

ใครทราบ ช่วยบอกด้วย นะ คับ

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ลอง ดู พวก กรอง เบนซิน หรือ ไม่ ก็ ปั๊มติ๊ก ครับ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้