สอบถามราคา

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Psychosis777, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0
    สอบถามราคา ที่กันความร้อนในตัวรถครับ ราคาเท่าไรครับ(ขอเดิมเติมรถนะครับ)
    รวมถึงที่ด้านหลังห้องเครื่องด้วยครับ ถ้ามีใครขายบอกด้วยนะครับทิ้งเบอร์ด้วยนะ
    :cry::cry:

แร็คพวงมาลัย ซ่อมหรือซื้อ(ของมือ2นะ)อันไหนดีกว่ากัน บอกราคาให้ด้วยนะครับ ว่าซื้อที่ไหนหรือวซ่อมที่ไหนครับ:cry::cry::cry:

ช่วงล่างพวกพี่ๆไปซ่อมกันที่ไหนครับ....(เราราคาไม่แรงนะ)

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    รุ่นไหนเอ่ย???

3. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0
    505 รุ่น2.0ครับ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ตอบตามนี้แล้วกันนะคับ...

สอบถามราคา ที่กันความร้อนในตัวรถครับ ราคาเท่าไรครับ(ขอเดิมเติมรถนะครับ)
    รวมถึงที่ด้านหลังห้องเครื่องด้วยครับ ถ้ามีใครขายบอกด้วยนะครับทิ้งเบอร์ด้วยนะ

...เคยเห็นเหมือนกันคับ...แต่อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีขายที่ไหน....ที่ผมเห็นมันจะเป็นแบบหนังเย็บอ่ะคับ...
    ...ยังงัยอาจจะมีสมาชิกท่านอื่นทราบก้อได้คับ...รออีกนิด

แร็คพวงมาลัย ซ่อมหรือซื้อ(ของมือ2นะ)อันไหนดีกว่ากัน บอกราคาให้ด้วยนะครับ ว่าซื้อที่ไหนหรือซ่อมที่ไหนครับ

...ถ้าของเดิมแค่รั่วซึมก้อซ่อมได้คับไม่มีปัญหา.....แต่ถ้ามือ2....ส่วนใหญ่สภาพก้อไม่ดีไปกว่าของที่เราใส่อยู่เท่าไหร่หรอกคับ..

...ต้องเอามาบิ้วใหม่เหมือนกัน....เหมาะสำหรับรถที่ยังไม่มีพาวเวอร์มากกว่าคับ....ส่วนเรื่องราคา...ถ้าครบชุดก้อเป็นหมื่นอ่ะคับ...

ช่วงล่างพวกพี่ๆไปซ่อมกันที่ไหนครับ....(เราราคาไม่แรงนะ)

...อันนี้ตอบยากเหมือนกันคับ..มีทำกันหลายที่เลย....

...ถ้าทำช่วงล่าง...เดิมๆ...ก้อตามอู่ทั่วไปก้อน่าจะได้อ่ะคับ...

...(ยากสุดสำหรับผม...ก้อยางหุ้มเพลานี่แหละ..ถอดก้อยากใส่ก้อยาก)...

...นอกนั้นก้อไม่มีอารายยากนะคับ.......แต่ถ้าช่วงล่างแปลง...(ส่วนตัว)ผม ทำกับน้าตึ๋งSRR บางแคอ่ะคับ....

5. Psychosis777

47
    0
    0
    พี่ๆครับมีใครเคยแปลง แร็คพาวเวอร์ของญี่ปุ่นใส่เจ้า 505 บ้างไหม ครับ
    ถ้ามีใช่ของรุ่นอะไรครับ.....
    ราคาเท่าไร....
    ทำที่ไหนครับ.....
    และที่กันความร้อนผมยังรอพวกพี่ๆอยู่นะครับ

6. Psychosis777

47
    0
    0
    พี่อาร์ตหรือพี่โบว์ครับ พวกพี่ๆจะมีโครงการทำเวเทอร์การ์ท อีกไหมครับ เห็นพี่ๆใส่แล้วสวย.....
    อยากใส่บ้าง........

7. God level

1,028
    14
    38
    ....ตอบตามนี้แระกานนะคับ....

พี่ๆครับมีใครเคยแปลง แร็คพาวเวอร์ของญี่ปุ่นใส่เจ้า 505 บ้างไหม ครับ
    ถ้ามีใช่ของรุ่นอะไรครับ.....
    ราคาเท่าไร....
    ทำที่ไหนครับ.....
    และที่กันความร้อนผมยังรอพวกพี่ๆอยู่นะครับ

...ตอบคับ....เคยมีคนแปลงคับ..เอาของA31 มาใส่คับ.....แต่มุมล้อมันจะเปลี่ยน.....เวลาโดดสะพาน...แล้วมันจะมีอาการ...ฉกไปฉกมา...เวลากดเร่งแรงๆ...ล้อจะขวิด.. กินยาง.......(เขาอาจจะทำมาไม่ดีก้อได้นะ)......ไม่เชื่อลองถามน้องฝนได้คับ....

...ก้อเลยอยากจะแนะนำว่า...ถ้ามันยังมีของตรงรุ่นใช้อยู่ก้อหามาใช้เถอะคับ...

...ส่วนราคาของ A31 ก้อ3-4พันบาทคับไม่รวมแปลง....ของตรงรุ่นก้อหมื่นกว่าบาทคับ....

...สถานที่..ทำก้อแล้วแต่ว่าเราได้แบบไหนมาอ่ะคับ....ถ้าตรงรุ่นก้อไม่ยากคับ...

...แผ่นกันความร้อนนี่หมายถึง...แผ่นกันความร้อนตรงโบเวอร์แอร์หรือป่าวคับ...ถ้าช่ายก้อ..สั่งตัดใหม่เลยคับ...ตามร้านหุ้มเบาะก้อทำได้คับ(แต่เอาเป็นแบบฟอยล์นะคับ)

พี่อาร์ตหรือพี่โบว์ครับ พวกพี่ๆจะมีโครงการทำเวเทอร์การ์ท อีกไหมครับ เห็นพี่ๆใส่แล้วสวย.....
    อยากใส่บ้าง........

..ตอบคับ.....ผมไม่ได้เป็นคนทำคับ....ยังงัยลองติดต่อคุณอาร์ทดูเลยคับ...น่าจะยังมีเหลืออยู่นะ....081-448-3175....ยังงัยลองโทรดูนะคับ...

8. Psychosis777

47
    0
    0
    แผ่นกันความร้อนนี่หมายถึง...แผ่นกันความร้อนตรงโบเวอร์แอร์หรือป่าวคับ...ถ้าช่ายก้อ..สั่งตัดใหม่เลยคับ...ตามร้านหุ้มเบาะก้อทำได้คับ(แต่เอาเป็นแบบฟอยล์นะคับ)

ไม่ใช่ครับ ที่กันความร้อนพื้นรถครับ (ภายในรถ) และที่กันหลังห้องเครื่องในรถครับ ของเดิมนะพี่

9. 1.8 bar

1.8 bar New Member Member

7
    0
    0
    ผมมีที่กันความร้อนในตัวรถเดิมเติมรถ รวมถึงที่ด้านหลังห้องเครื่อง ด้วยครับยังติดอยู่ที่รถ(โครงรถ505 2.0) และยังมีอะไหล่อื่นๆอีกนะครับ สนใจก็มาดูได้ที่ รามอินทรากม4นะครับ หรือโทร 089 7878 592 อุ้ม
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้