เครื่องเสียงพึ่งติดมามีปัญหาคับช่วยที

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย accord1472, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. accord1472

accord1472 Guest

0
    0
    0
    ติดมา34000 บาทคับ ทวิสเตอร์มีเสียงดังแตกๆเป็นบางครั้งเสียงในรถบางครั้งดังๆดับๆ ผมสงสัยว่าเป็นเพราะสายไม่แน่นป่าวช่วยบอกวิธีเช็คและแก้ไขหน่อยคับ

2. 4.5A FE

4.5A FE New Member Member

8
    0
    1
    ลองเช็คฟิวส์ดูครับ อาจจะไม่แน่น ทางที่ดีควรให้ร้านที่ทำมาเช็คดูดีกว่าครับ

3. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    เบื้องต้นลองเช็คเฟส Twister หรือลองไล่สายลำโพงที่ต่อดูครับ ส่วนอาการดังๆ ดับๆ ไม่ทราบว่า Front ทำงานปกติไฟเข้าไหม ถ้าติดๆ ดับๆ ให้ลองดูสายไฟ กับ Fuse ของ Front ครับ แต่ถ้า Front ทำงานปกติลองดูว่าแอมป์ไฟเข้าไหม ไล่เช็คจุดเชื่อมสายไฟของแอมป์และ Fuse(อาจหลวมลองขยับสายดู) หรือลองสังเกตที่แอมป์ว่าถ้าไฟ Protaction ติด ลองไล่เช็คสายลำโพงดูครับ ไม่ผิดขั้ว หรือหลวม หรือ+-ช็อตกัน กรณีอื่นๆ Amp.ร้อนจัด Overload ถ้า Amp. ตัดบ่อยๆ เดี๋ยวเสียของ ลองดูครับเผื่อช่วยได้

4. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    กลับไปร้านที่คุณทำมาอะครับ ดีที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้