พี่ ๆคับ ผมใช้ 405 วาง 4s อยู่อะคับ ผมรบกวนขอคำปรึษาหน่อยก๊าบ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย pat_cm, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pat_cm

pat_cm New Member Member

25
    0
    0
    คือ ผมอยากทราบว่า ตอนนี้รถผมเปงรายอะคับ
    1. พวงมาลัยที่เคยเป็น เพาเวอร์ ตอนนี้หนักมาก
    2. ระบบไฟรวนไปทั้งคัน
    3. อยากทราบราคาแล็คพวงมาลัยเพาเวอร์อะคับ รวมทั้งราคาเพลาด้วยอะคับ
    4. โช๊คคู่หลังผมแตกทั้งคู่เรยอะคับ ผมควรจะซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ดีอะคับ แล้วถ้าเปลียนหรือซ่อม มันราคาเท่าไหร่อะคับ
    5. ละถ้าผมจะแต่งควรแต่งยังไงดีอะพี่

รบกวนพี่ ๆ ช่วยผมด้วยก๊าบรถผมจะแย่แว้ว ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    จากเด็กเชียงใหม่ผู้มะมีความรู้ก๊าบ

2. pat_cm

25
    0
    0
    ออผมลืม ถามขับล้อที่ใส่กะ เปอร์โย 405 เปงล้อรูน็อตขนาดเท่าไหร่อะ คับ 4รู 100 หรือ 4รู 110 คับ หรือเปงอย่างอืนครับ รบกวนหน่อย ก๊าบ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    1.ลองไล่ระบบน้ำมันแร็คดูครับ ว่ามันรั่วตรงไหนหรือเปล่า

3.แร็คพวงมาลัยพาวเว่อร์ ไม่แน่ใจราคาที่แน่นอนครับ รู้แต่ว่ามีหลักหมื่น
    เช็คดูก่อนดีกว่าครับ ถ้ามันซ่อมได้ก็ซ่อม จะถูกกว่าครับ
    ส่วนราคาเพลาใหม่ น่าจะเส้นละหมื่นมั้งครับ จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน
    ถ้ามือ 2 ก็เส้นละพันกว่าบาท

4.เปลี่ยนใหม่เถอะครับ คู่ละ 2 - 3 พัน

5.จะแต่งอะไรบ้างล่ะครับ มีงบประมาณแค่ไหน และแบ่งเงินให้แต่ละส่วนได้เท่าไหร่ครับ

ส่วนล้อ รุ่นนี้ใช้ 4 รู 108 ครับ

4. pat_cm

25
    0
    0
    ขอบคุงมากคับพี่ รู้สึกอะไหล่แพงจังอะคับ อิอิอิอิ

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าของแท้ บางชิ้นอาจจะแพงหน่อยครับ

เพราะว่าไม่ค่อยมีคนสั่ง

แต่ถ้าของเทียบหรือของเชียงกง

หลายๆอย่าง มันก็ราคาถูกกว่าของแท้

แต่ว่า ถ้าดูไม่เป็นก็อาจจะโดนหลอกฟันเงินได้โดยง่ายครับ

6. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    โทรมาเลยคับ...

7. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    พาไปเดินหาซื้อะไหล่บ้างสิครับเฮีย...แล้วเครื่อง 4s เนี่ยใหญ่ไหมหว่า วาง 405 ด้วย

8. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    4s คือเครื่อง 1800 cc ครับ เครื่องมีปีประมาณ 92-97 สูบ-ชัก 82.5x86.0 กำลังอัด 9.5 แรงม้า125ps ที่ 6000 รอบ ไม่ใหญ่ครับ วางได้สบาย แรงบิดก็ดี ขับสนุก อึด ประหยัดพอสมควร ขับสนุกลุกนั่งสบายครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2008
  9. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....แฟนพันธ์แท้คับคนนี้....ครบสุดๆ....

10. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0

ถ้าเทียบกับเครื่อง 7A หรือว่า 3S ธรรมดาไม่มีหอย..อันไหน..ขับหนุกก่ากันหรอครับ

แล้ววางต้องทุกต้องตีต้องลื้ออะไรเยอะมากไหมอ่ะคับ

ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคับ..ทั้ง 3 ตัวเลย..สนใจแฮะ....

11. God level

1,028
    14
    38
    เพ่ต๋องงัยฝน.....อิอิ...แหร่ม...

12. pat_cm

25
    0
    0
    ขอบคุงพี่ ๆ มากคร๊าบ

13. pat_cm

25
    0
    0
    เท่าที่ผมเคย นะพี่ ๆ ซัด ตอนโช๊คคู่หลังแตก มันวิ่งไปได้ 200 แต่ยังไม่สุดอะคับ พอดี มีรถมาเบียด เลน ซะก่อนอะคับ

14. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ผมเชียร์ 7เอ.อ่าครับพี่:)

15. pat_cm

25
    0
    0
    แล้ว 7A มันเครื่องรายอะคับ ม้ามีกี่ตัวอะ ค่าวางมันเท่าไหร่อะ

16. pat_cm

25
    0
    0
    ออ ถามอีกเรื่องครับพี่ ๆ sunroof ของ 405 อยากรู้ราคาที่ กรุงเทพ ว่ามันเท่าไหร่อะครับ

17. God level

1,028
    14
    38
    .....ตรงรุ่นก้อมีขายคับ.....เคยเห็นล่าสุดนี่...ประมาณบานละ 10000....+นะ....

18. pat_cm

25
    0
    0
    ตอนนี้ กลับมาเป็นพวงมาลัยเพาเวอร์แว้วคร๊าบ หลังจากปล่อยให้มันเป็นธรรมดามานาน ออกแรงจนกล้ามขึ้น ทำแล้วเรียบร้อยงับ เหลือแต่ระบบไฟงับ อิอิ แล้วผมจามา ถามราคาของแต่ง เรื่อย ๆ นะครับ ขอบคุณพี่ๆ มากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้