เครื่อง M10 +LPG วิ่งได้แค่ 100

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย N~U~N, 14 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N~U~N

N~U~N New Member Member

46
    0
    0
    เพิ่งได้รถมานะครับ เป็นเครื่อง m10 ติดแก็สแล้ว ลองเหยียบดูมันวิ่งได้แค่ 100 เดียวเองทำไงดีครับ

2. ruchhot@hotmail

ruchhot@hotmail New Member Member

24
    0
    0
    แล้วติดm40จะวิ้งเท่าไรว้า

3. ..............ผมว่าไม่เกี่ยวนะ............มันน่าจะขึ้นอยู่กับการปรับแก็สมากกว่า.............ช่างเขาปรับให้แบบประหยัดหรือปาว..............

4. N~U~N

46
    0
    0
    ใช้น้ำมันก็วิ่งแค่ 120 เองครับถามช่างก็บอกว่าเครื่องยังดีอยู่ ลืมบอกเกียร์ at นะครับ

5. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    120 นี้เป้นก่อนหรือหลังติดแกส
    รู้อากาสจะเล้กลงเวลาผ่านมิกนะ

ลองสังเกตดูครับ ก่อนติดแก็สวิ่งเท่าไร

6. aood_judy

aood_judy New Member Member

5
    1
    0
    หัวฉีดหรือคาร์บูคับ ของผมคาร์บู ออโต้ ติดแก็สวิ่ง 110 น้ำมัน 120 เครื่องสั่นมาก เลยหาช่างแปลงคาร์บูเลย เอาของยุ่นมาใส่ ตอนนี้วิ่งนิ่งมาก วิ่งแก็ส140-150 น้ำมัน 160 แต่แก็สก็อยู่ที่การจูนอีกนั่นแหละคับ จูนประหยัดก็วิ่งไม่ค่อยออกเหมือนกัน เคยจูนประหยัดวิ่งได้แค่ 130 จูนใหม่ วิ่งฉิวเหมือนเดิม

ปล. กว่าจะได้ 140-150 ไม่ใช่เหยียบปรู๊ดแล้วได้เลยนะคับ มันต้องไหลไปเรื่อยๆอ่ะคับ ได้แน่นอนลองแล้ว รถไม่สั่นเลยซักนิด

7. fanng

fanng Guest

0
    0
    0
    ขอผมก้อเครื่องเอ็ม 10 ติดแก๊สแต่ทำกรองใหม่เป็นกรองเปลื่อย(ใช้กรอง isuzu รถกระบะอ่ะ)
    วิ่งแก๊ส 120 สบาย ไหล140 อ่ะครับ
    แต่น้ำมันไม่เคยเหยียบอ่ะครับกลัว (ตังหมด)

8. -MostWanted-

-MostWanted- New Member Member

31
    0
    0
    เยี่ยมอยู่แล้ว เบากระเป๋า

9. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เช็คระบบดีๆครับ ผมว่าน่าจะมีตัวไหนไม่สมบูรณ์ และก็จูนแก็ซน้อยไปปล่าวครับปลายเลยไม่พอ

10. N~U~N

46
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ ไปให้ช่างจูนมาใหม่แล้วครับ วิ่งดีกว่าเดิมเยอะเลย

11. ติดตั้งที่ไหนครับ

ช่วยบอกร้านติดตั้งด้วยครับ หรือช่วยโทรบอกจะขอบคุณมากครับ 081-7805902 ผมรับราชการอยู่ลพบุรี ปัจจุบันใช้ BMW e30 เครื่อง M10 เดิมคาร์บู แต่ได้หาซื้อชุดหัวฉีดของ M10 มาใส่แทนคาร์บูฯ แล้ว (เปลี่ยนเฉพาะคาร์บูฯ ไม่ได้ยกเครื่อง)

12. โอ้........อยู่ลพบุรีหรอคับพี่...............ผมคนลพบุรีเหมือนกันผมติดที่อู่หลังโรงเรียนวินิตศึกษา........แต่แถวเลยท่าโพธิ์ไปตรงข้ามปั๊ม...ปตท...ทางไปท่าวุ้งก่อมีติด...นี้คือที่ที่ลพบุรีที่ผมดูแล้วว่าเขาติดแจ๋วแจ๋วนี้แต่ที่อื่นอาจมาอีกแต่ไม่รู้...((((เฉพาะในลพบุรีนะ))))086-5094402..เอ็มครับพี่

BEST & REGARDS
    พรเจตน์ อ้วนแก้ว....อิอิอ

13. N~U~N

46
    0
    0
    ร้านที่ผมติดแก็สอยู่ ชลบุรีครับ เดี๋ยวไปหาเบอร์ก่อนจำไม่ได้ ไว้ไหน

..เงียบ.....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้