สอบถามเกี่ยวกับวัดรอบ E30คับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย ชิโนบุครับ, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชิโนบุครับ

ชิโนบุครับ New Member Member

15
    0
    0
    รบกวนสอบถาม เกี่ยวกับเรื่องสัญญาณวัดรอบของเครื่อง SR20 DET คือว่า พอวางไปใน E30 แล้ววัดรอบไม่ขึ้น ควรจะทำยังไงดีคับ มันต้องมีตัวเเปลงสัญญาณหรือป่าวคับรบกวนด้วยนะคับ:cry:

2. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    โทรไป 089-6132616 กบครับ
    บอกว่า ตุ้ม แนะนำมาก็ได้

3. ชิโนบุครับ

ชิโนบุครับ New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณคับ มีใครแนะนำอีกไหมคับ

4. aood_judy

aood_judy New Member Member

5
    1
    0
    เคยรู้มาว่าต้องแปลงตัวสัญญาณที่อยู่ตรงเฟืองท้ายอ่ะคับ ทำยากมาก หรือให้ปรึกษาอู่หนุ่มรัชดา19 ทำ SR โดยตรง

5. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    อันนี้วัดรอบครับไม่ใช่วัดความเร็ว ต้องใส่ตัวแปลงสัญญาณหนะครับ สำหรับพกAUTOMETERไว้เลยไม่ได้ใช้วัดรอบเดิมครับ ตรงแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้