ผมจะซื้อ e30 jz bo แล้วเอามาติดแก๊ส มันจะมีปัญหาอะไรปะคับ ช่วยหน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย nooket, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nooket

nooket New Member Member

8
    0
    0
    ผมจะซื้อ e30 jz boแล้วเอามาติดแก๊ส มันจะมีปัญหาอะไรปะคับ ช่วยหน่อยนะคับ

2. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    มีปัญหาคือตังค์เหลืออื้อเลยอะครับอิๆๆๆๆๆ ติดไปเห๊อะถ้าคิดว่าจะไม่ซิ่งมากมายเอามาใช้งานประหยัดคุ้ม แต่ควรหาร้านที่เคยติดตั้งมีประสพการณ์กับเครื่องเทอร์โบนะครับ

3. nooket

8
    0
    0
    ขอบคุณพี่มากคับ

4. nooket

8
    0
    0
    แล้วถ้าติดไปนานๆเครื่องมันจะกรอบมะคับ

5. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ถ้าคิดจะประหยัดทำไมต้องเจโบด้วยครับ เจธรรมดาไม่ได้รึครับถ้าคิดจะประหยัด แต่เครื่องโตโยต้าติดแก็ซดีสุด ทนดี

ช่างที่สนิทบอกว่าเจโบติดแก็ซได้สบายไม่มีปัญหาแต่ต้องจูนแก็ซเยอะตกกิโลละ 2-3บาทนะครับ นะครับเครื่องยนต์ถึงจะวิ่งดีขับสนุก

ถ้าจุนแบบประหยัด ตกโลละ1.50-2 บาทมันจะวิ่งอืดๆๆไม่จี้ดจ้าด แล้วคิดดูละกันครับว่าจะประหยัดปล่าว ถ้าคิดจะประหยัด

เอารถมาวางเครื่องเจโบแล้วเอาติดแก็ซจะไม่คุมนะ แต่ถ้าคุณใช้เครื่องตัวนี้อยู่แล้วจะไปว่างใหม่ก็จะสินเปลื้อง อันนี้ก็เชียรติดแก็ซแน่นอนครับ

6. nooket

8
    0
    0
    ขอบคุงมากคร้าบ

7. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    ตอบดีว่ะ อิๆๆๆๆ

8. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อิจฉาคนรวยม่ทางเลือกเยอะจัง ไอเรานะอยากติดแก็ซยังไม่มีตังค์ติดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้