มีใครไปงาน formula student บ้าง

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ที่สระบุรีอ่ะครับ วันเสาร์-อาทิตย์หน้า

ผมจะไปตั้งแต่วันศุกร์ ไปดูสนามก่อน

ตกเย็นแวะไปคลอง 5 เลย

วันรุ่งขึ้นค่อยไปนั่งเก๊กอยู่ขอบสนาม

ผมจะใส่เสื้อกันหนาว Peugeot sport ไปนะครับ

ผมอยู่ซุ้มของ มทส ครับ

พี่โอมไปหรือเปล่าครับ

2. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    น่าสนนะครับ เพื่อนผมก็ทำรถฟอร์มูล่า ของเกษตร ศรีราชาอะครับ ไม่รู้ว่าใช่รายการเดียวกันมั้ย

ถ้าไปได้ผมก็ไปงับ :D

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ครับน่าสนใจดีครับ มีนักศึกษาเอารถที่ใช้ในการแข่งขันมาขึ้นไดโน่ เพื่อ จูน และ วัดแรงม้าที่ผม กันสองสามคันแล้วครับ
    เดี๋ยวคงทยอยมากัน ใครแรงไม่แรงยังไง ไม่อาจเปิดเผยได้ ไว้ไปชมวันแข่งเลยละกันนะ อิอิ ความลับใครความลับมันน้าาาา

วันแข่งเจอกันครับเบล

และ นี่เป็นภาพถ่าย รถปีที่แล้ว กับ ปีนี้ ปนๆกันครับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2008
  4. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    น่าสนจายจิงๆคับเดี๋ญวถ้าว่างคงได้เจอกาน

5. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    งานมีที่ไหนหว่า

6. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    รายละเอียดของงานเป็นอย่างไรบ้างครับ

7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    สี ส้ม หน่ะ คุ้นๆ น่ะ อิอิ

ตอนนี้ มัน จอด ฝุ่น เกาะ ตรึม ปาย แระ เพราะว่า น้องๆ เขา ไป สนใจ ทำ แต่ คัน ใหม่ หุหุ

8. gri

1,163
    26
    0
    น่าจะแข่งวันเสาร์ที่จะถึงนี้ครับ

ที่สนามทดสอบยาง ไทยบริจน์สโตน - หนองแค สระบุรี

ถ้าใครไปไม่ถูก เปิดดูใน google earth ได้ครับ

9. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    พี่เบียร์ก็ไปเหรอครับ :D

แล้วเจอกันครับ :)

10. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ท่าทางงานนี้ สนุกคับ
    รถสวยนะคับ แค่ล้อก้องามแล้ว

11. gri

1,163
    26
    0
    ถ้างั้น มามินิมีตติ้งกันหน่อยที่งานก็ดีนะครับ

เห็นไปกันหลายคนเชียว

แล้ว ถ้าเราเอาเปอร์โยมาจอดเรียงกันจะดีไหมครับ

ว่าแต่ตรงไหนที่จอดกว้างๆบ้างครับ

ผมยังไม่เคยเข้าไปสักครั้งเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2008
  12. gri

1,163
    26
    0
    กลับมาแว้วววววว

ถึงจะเป็นปีแรก แต่ก็แข่งจบทุกรายการ

และราคารถทีม มทส คงจะถูกที่สุดล่ะมั้ง แสนสองเอง

แต่แข่งครั้งนี้ ผมขอปรบมือให้กับทีมที่รถสีดำ

ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าของ ม.ไหน

ที่เกียร์เสีย ลากเกียร์ 1 แข่ง endurance จนจบการแข่งขัน

ระยะทาง 6 รอบก็ไม่ใช่น้อยๆเลย

ขอชมว่านักแข่งทีมคุณมีสปิริตมากๆครับ

อย่าว่าแต่รถฟอมูล่าเลย ถ้าเป็นรถผมจริงๆ

ให้ลากเกียร์ 1 ตลอดทางผมยังไม่กล้าทำเลย

13. gri

1,163
    26
    0
    ในคืนวันศุกร์ก่อนวันตรวจสภาพ

ผมได้แอบหนีเพื่อนไปเที่ยวที่คลอง 5

พบรถดังรูปครับ

ถ้าจำไม่ผิด วิ่งได้ประมาณ 15 ใช่หรือเปล่าครับ

ผมไม่ได้จดเวลามาด้วย

14. Asklepios

Asklepios New Member Member

12
    0
    0
    ตอนผมเข้าไป เห็นโอ๊ตกำลังจะขับรถออกไปไหนก็ไม่รู้

15. gri

1,163
    26
    0

กำลังรีบซิ่งไปหาซื้ออะไหล่ครับ

ถ้าผมกลับมาช้ากว่านั้นนาทีเดียว

ทั้งทีมคงโดนตัดสิทธิ์

ตอนช่วงที่เขาจะเปิดงานหน่ะครับ

ไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรเสีย แต่เพื่อนมันบอกว่า

รีบซิ่งไปซื้ออะไหล่ตามรายการที่เขียนไว้

ให้เร็วที่สุด

กลับมาถึงเพื่อนซ่อมจนเกือบจะไม่ทัน

เข็นรถออกไป เลี้ยวไม่พ้น ไฟเบอร์ครูดพื้น

ไม่มีถอยหลัง เข็นไปต่อเลย

16. gri

1,163
    26
    0
    เชิญไปดูรูปได้นะครับ บรรยากาศวันแข่ง

http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=6380100#post6380100

โหลดนานหน่อยนะครับ รูปมันเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้