(ด่วนที่สุด)ต้องการกูรูด่วนเลยครับมันมีปัญหาแล้วคร๊าบ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย muhammatu, 28 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    คือเกียร์ Auto ca18 มันไปแค่เกียร์1-3ครับเกียร์4ไม่เข้าเลยครับ ไปล้างกรองถ่ายนำมันเกียร์แล้วด้วยไม่หาย สันนิฐานเลยว่าเกียร์4น่าจะเสีย แต่มันใช้งานได้ปกตินะครับเกียร์1-3 อยากทราบว่ามันจะมีปัญหาตามมาหรือป่าว ถ้าเราใช้อย่างนี้ไปเรื่อยๆคือใช้มันอย่างนี้ละเกียร์1-3 ถ้ามีปัญหาอะไรท่านที่รู้กรุณาบอกทีครับ หรืออาจจะต้องเปลี่ยนเกียร์หรือเช่นไร ถ้าต้องเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไรครับ พร้อมค่าแรงน่าจะจบที่เท่าไร หาได้ที่ไหน หรือมันจะใช้ได้ตลอดไปหรืออย่างไร ช่วยตอบทีครับ เครียดๆๆๆๆๆๆ อีกอย่างเครื่องตัวนี้ใช้แก๊สเป็นอย่างไรบ้างช่วยบอกอีกทีครับบังเอิญใช้แก๊สด้วย ปวดหมอง

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมว่ามันคงไม่ดีแน่ครับเปลียนเกียรไม่สุด มันเหมือนขับลากเกียรอะครับ น่าจะเปลื่ยงน้ำมัน

เบื่องต้นไม่ทราบว่าเป็นตั้งแต่ได้มาไหมครับ รึว่าเครื่องพึ่งวาง ให้รองเซ็คสายสัญญาญเกียรดูครับกับกล่องเกียรออโต้ ว่าอะไรเสียรึขาดตกบกพร่องอะไรรึเปล่า ถ้าไม่มั้นใจ ก็รองไปให้อู๋ขอรองสับกล่องเกียรดูว่าหายปล่าว กับรองเช็คระบบสายสัญญาญดูครับ

ผมเคยใช้ CA 18 det โดยรวมดีแต่เครื่องตัวนี้อายุมันไม่ใช้น้อยๆแล้ว และคอนข้างกินน้ำมัน เบื้องต้นช่างบอกให้หาเฟื่องท้ายให้เหมาะสมกับเครื่องด้วย ไม่รู้เดิมเฟื่องท้ายคุณเท่าไหรครับ 3.9 รึ4.1ครับ

3. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    ครับตอนนี้ปกติแล้วครับ เอาไปอีกอู่1เขาบอกว่า ระบบไฟค้างครับต้องแก้ระบบไฟตอนนี้ก็สมบูรณ์แล้วครับ ขอบคุณมากครับท่าน

4. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ......สบายๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้