ใครใช้ M10 คาร์บิว WEBBER บ้าง

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย asza, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asza

asza New Member Member

5
    0
    0
    ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ ลงรูปด้วยยิ่งดีครับ อยากเห็นมาก

2. asza

5
    0
    0
    ไม่มีเลยหรือไงน่ะ

3. asza

5
    0
    0
    ช่วยบอกกันมั่งสิครับ เผื่อเป็นแนวทางทำรถครับ

4. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ขอโทษด้วยครับ เนื่องด้วยเราเองไม่มีใครเล่นกันเลยครับเลยไม่กล้าที่จะให้คำแนะนำอะไรมาก

โดยส่วนใหญ่ที่มีก็จะเป็นระบบหัวฉีดกันหมด มันก็แรงกันอยู่แล้วครับ ตามสไตล์เครื่องยุโรป

(ระบบ WEBBER มีคนในคลับเคยทำและเคยเอยถึง แต่บอกได้ไม่คุมเสียครับ มันแรงก็จริงแต่กินน้ำมันมากๆ ถ้ายังใช้รถปรกติก็ไม่แนะนำเลยครับ)
    แต่ถ้ามีของอยู่แล้ว และไม่รำบากอะไร ใจผมก็เชียรนะครับ เพราะมันก็แรงไปอีกแบบ ในระบบ NA

5. PK.K

492
    13
    0
    รูปครับ รองดูนะครับถ้าสนใจ

6. PK.K

492
    13
    0
    สนใจรูปเพิ่มครับ รองดูนะครับ ว่าคุณจะใจถึงทำรึเปล่า ครับ ตามลิงค์ข้างล่างครับ

http://e-30club.com/board/viewtopic.php?t=1712

7. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    มีพี่ ตุ้มครับ....แก่ขับคาบิวอยู่
    เครื่องตัวนี้ทำดีๆๆวิ่งนะครับ

อ๋อ...รถกาวินไงครับ แรง..........
    กาวินเป็นฝรั่งที่มาอยู่เมืองไทยครับชอบเล่น e30 แก้มีสองคันครับ

ผมต้องขอดทษด้วยที่ไม่ได้ตอบกระทู้......มีสองเวปเล่นไม่ทันครับอิๆๆๆๆ
    ว่างไปที่e-30clun.comก็ได้นะครับ

กาวิน เคยบอกว่าที่เมืองนอกไม่นิยมเล่น m40 แต่งแรงยากของเพิ่มแรงมีน้อย
    แต่ m10 m20 แรงแน่ๆๆๆๆครับ แต่งได้หลากหลายกว่าครับ

ลองดูครับ...

8. asza

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

9. + TUMMY +

+ TUMMY + New Member Member

58
    0
    0
    ใส่ weber ลาก 7000 รอบไม่ตัด ลองขับมาแล้ว ขับสนุกมาก แต่ก้อกินน้ำมันเหมือนกัน

10. + TUMMY +

+ TUMMY + New Member Member

58
    0
    0
    อยากเห็น ต้องเข้ามาดูที่ปั๊มคับ...[/:DCOLOR]

11. PK.K

492
    13
    0
    ถูกต้องละคราบบบบ

12. asza

5
    0
    0
    ไอ่พวกของแต่งทำแรงเนี่ยมันหาที่ไหนได้ครับ
    เช่น แคมองศาสูง
    ฯลฯ

13. mazboy

mazboy New Member Member

2
    0
    0
    มีครับโทรมาดิ 0866144932

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้