จะวาง 4a ge ในe 30

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย BoN E30, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BoN E30

BoN E30 New Member Member

25
    0
    0
    จะวาง 4a ge ใน e 30 ไม่ทราบว่ามีใครวางแล้วบ้าง แล้วพี่ๆ มีอะไรจะแนะนำบ้าง ถ้าวางเสร็จแล้วจะลงรูปให้ดูกันนะครับ

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    จะวางเครื่องตัวนี้จริงๆรึครับ
    ความเห้นผมนะครับเครื่อง 4A GE มันเก่าแล้วและไม่เป็นที่นิยมกันกลัวอะไหล่จะหาอยากนะครับ (พี่ที่ออฟฟิศใช้ โดเรมอน AE 92 GT เครื่อง 4A GE ขับหน้ายังจะบำรุงรักษาลำบากเลย) วางไปปดีก็ดีไปไม่ดีก้จะมาลำบากพ่ายหลังเอานะครับ ถ้าวางไปแล้วก็แล้วไป แต่ถ้ายังอยากให้ไปว่างพวก SR ดีกว่านะครับ กำลังของเครื่องพอเพียงกับน่ำหนักรถอะครับ
    4A GE ม้าน่าจะอยู่ที่130 ตัว ม้าญีปุ่นถ้าวัดที่ล้อไม่รู้จะเหลือเท่าไหร SR -NA ม้าน่าจะสัก180 วัดที่ล้อก็น่าจะพอแบกน้ำหนักรถได้นะครับ คิดไหงครับถึงจะว่าง 4A GE

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้