ขอความกรุณาจากผู้ดูแลคลับหน่อยนะครับต้องการE30

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย muhammatu, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    :D:D:Dผมมีความชอบรถนี้เป็นการส่วนตัวนะครับ คือรถรุ่นนี้ผมว่ามันสวยงามมากๆ อยากจะได้เป็นคันแรกในชีวิต แต่ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้จากไหน เลยขออนุญาตินิดนึงนะครับ ท่านใดต้องการขายE30 318ขอราคาไม่แรงนะครับผมจะใช้เองช่วยโพสรูปมาให้ด้วยนะครับง่ายต่อการตัดสินใจและขอราคามาด้วยนะครับง่ายต่อการตัดสินใจเช่นกันพร้อมเบอร์โทรนะครับ ช่วยกรุณาหน่อยนะครับ ผมต้องการมันจริงๆถ้าบอกว่าอยู่แถวไหนด้วยยิงดีครับ ขอขอบคุณทางคลับไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ จากผู้ที่กำลังจะเป็นสมาชิกคลับ:D:D:D

2. Leky_e30

Leky_e30 New Member Member

38
    0
    0
    รายละเอียด ของ รถรุ่นนี้ มันมีมากมาย.........
    มีงบประมาณอยู่ที่ เท่าไหร่....อันนี้ สำคัญ.............
    แล้วอยากได้ เครื่อง เดิม หรือว่า แต่งมาแล้ว.........

3. muhammatu

286
    2
    0
    :D:D:Dครับเครื่องเดิมอายุอานามันก็มากแล้วมันจะมีปัญหาไรไหม
    แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องมาแล้วจะใช้ดีกว่าเครื่องเก่าหรือไหมไม่เน้นแรงใช้แล้วไม่มีปัญหาพอ
    แต่จริงๆแล้วผมอยากได้เดิมๆครับเครื่องM40ตัวนี้ราคามันสักเท่าไรครับ
    มีใครพอรู้ราคาไหม อย่างที่อ่านกระทู้ที่ผ่านมาปี89ขึ้นจะดีที่สุดก็นั้นละ
    ขี่เดิมๆก็ไม่ต้องเสียตังให้ปวดหัวถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้วต้องทำอย่างอื่นเพิ่มอีกมันไม่จบ
    งบไม่ได้ตั้งไว้แต่คิดไว้7-8หมื่นครับ สภาพอย่าเน่านะครับ
    วันนี้ก็ไปดูมาแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ราคา75000บาทยังไม่ได้ต่อแต่ไม่ถูกใจมันแรงไปกับสภาพรถ
    พอดีเห็นมันจอดติดป้ายไว้นานละเป็นเดือนๆได้เลยไปดูสภาพเกือบเน่าครับพูดได้เต็มปาก
    เพราะเขาก็รับมาขายต่อเป็นพ่อค้าคนกลาง ผมไม่รีบนะครับแต่ช่วยกันหาให้หน่อยก็ดีนะครับจะได้ไวๆ
    อนาคตถ้าได้รถแล้วเด๋วเจอกันที่มิดติ้งนะครับ ฝากเนื้อฝาฟตัวก่อนนะครับ
    ช่วยตอบให้กระจ่างที่ครับผู้รู้เพราะผมไม่รู้ขอบคุณล่วงหน้านะค๊าบ
    :D:D:D

4. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ผมขอลบกวนอย่างนี้ครับลองเค้าไปที่หมวดซื้อขายครับลองเปิดดูเห็นมีอยู่หลายๆคัน ต้องลองไปดูตัวจิงและลองขับดูครับ ตามlinkไปเลยครับhttp://rcweb.net/forums/showthread.php?t=397009

และก็ที่ www.e-30club.com มีอยู่หลายคันที่เห็นลองดูครับ

5. muhammatu

286
    2
    0
    :D:D:Dขอบคุณครับแต่ไม่มีเลยรถที่จะขาย:D:D:D

6. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    มีขายอยู่นิ ในหน้าซื้อ-ขาย
    แต่ผมอยากให้ดูตามเต็นท์รถมากกว่า เอาที่เชื่อถือได้สภาพสวย
    อาจจะแพงกว่าก็จริงแต่เค้าสามารถหาไฟแนนท์ให้คุณผ่อนได้
    ต่อเดือนก็ถูก ลองดูนะครับ

7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    รองเช็คดูดีๆครับ และก็เช้คตัวคุณดูว่าต้องการแบบ ตัวไหนเพราะมันเยอะครับ ก่อนตัดสินใจอะไรลงไป

แต่บอกได้คำเดี่ยวว่าคุณคิดถูกแล้วที่สนใจรถรุ่นนี้

8. muhammatu

286
    2
    0
    :D:D:Dครับตอนนี้มีคันนึงที่จะขายเครื่อง J BOคู่ รถปี88ซีดาน ทำมาเกือบทั้งคันแล้วมั้ง(แต่ง)ราคาตั้งไว้70 ท่านๆคิดว่าไงครับขอความคิดเห็นหน่อย เพราะผมมือใหม่จริงๆกับเรื่องนี้ ขอขอบคุณไว้ลวงหน้าเลยครับ:D:D:D

9. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0

ผมสนนะ ราคานี้ ถ้าไม่เอาบอกผมละกัน จะไปดูมั่ง 7 หมื่นวางเจโบ ทำทั้งคัน อยากเห็นมากกก :cool:

10. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ดูที่สภาพตัวถังเป็นหลักดีกว่าครับว่า ผุมมากน้อยแค่ไหน เจออุบัติเหตุหนักมารึปล่าว ตัวถังยังได้รูปเดิมไหม ช่วงล่างด้วย

หารถดีๆครับ ซื้อครั้งเดี่ยว ส่วนเครื่องเดี่ยวมีเงินค่อยทำก็ได้ครับ อย่าไปสนใจแต่ความแรงครับ เครื่องแรงแต่สภาพรถไม่รองรับ

ขับๆไปเดี่ยวซ้อมเดี่ยว จอดอู่พาลจะเบื่อเอาครับ

11. kkn

kkn Guest

0
    0
    0
    ระวัง

ระวังเต๊นที่ชื่อ วรพล ตรงทางไปเดอะมอลบางเเครนะครับ
    ผมโดนมาเเล้วครับ
    ตอนไปซื้อรถที่เต็นบอกลองขับไปก่อน เสียตรงไหนเเล้วมาบอกเค้าเด่วเต๊นจัดการให้
    ผมก็ทำตามที่เค้าบอกนะครับ พอเเจ้งไปเเล้วว่าตรงไหนเสียเเต่ทางเต๊นไม่เเก้ไขอะไรให้เลยครับ
    พอเอารถมาขับจริง ยังไม่ทันจะถึงบ้านเลยครับ รถเจ้าปัญหาดับครับ กลางไฟเเดงเลยครับ
    พอซ่อมมารถเสียวันเว้นวันเลยครับ
    เด่วปะเก็นท่อเสีย เด่วเทอร์โบพัง เด่วน้ำมันเครื่องรั่ว ต่างๆนานาๆที่เสียได้ครับ
    เลย เอาวางเครื่องใหม่เลยครับ จบเลย
    ขนาดรถใหม่นะครับ ปัญหาเยอะมากครับเต๊นนี้ ทางเต๊นดูเหมือนไม่รับผิดชอบอะไรเลย
    จริงๆเเล้วเราโง่เองครับ พอเ็ห็นรถสวยก็ยากได้ไปหลงคำลวงของพวกเต๊น
    ปัจจุบันยังขับไม่ได้เลยครับ ซื้อมาเกือบ4เดือนละ

12. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    กำจิงๆเลยเสียใจด้วยนะคับ

13. ........อืม.......ใจเย็นพี่......เสียใจด้วยคับผม...ผมเคยเจอคล้ายคล้ายเงี้ยเหมือนการ....

14. muhammatu

286
    2
    0
    น่าเห็นใจสุดซึ้งเลยครับ ตอนนี้ต้องทำใจอย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้