505ผมหลุดโค้งพับเยิงเลยสดๆๆร้อนเลยวันนี้พร้อมภาพ(สังสัยคงต้องทิ้ง)เพราะค่าซ่อม5หมื่น

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย akarapot, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akarapot

akarapot New Member Member

12
    1
    0
    คือผมเพิ่งใส่คัพโช๊คมาใหม่เอยาแล้วกลองลยเป็นอย่างนี้เพราะมอไซค์ปานหน้าด้วเลยหักหลบแล้วมันก็เลยเป็นอย่างที่เห็นเหตุเกิดวันนี้เองสดๆเลย ปีใหม่นี้ขับรถกันดีๆนะครับ

2. akarapot

12
    1
    0
    ปีใหม่นี้ขับรถกันระวังนะครับทุกๆๆคนอย่าเป็นอย่างผมเลย ปีใหม่นี้เลยไม่มีรถเที่ยวเลย พี่ครับแล้วช่วยแนะนำหน่อยคือผมอยากได้406มาแทน505คันนี้ ราคาตอนนี้อยู่เท่าไรครับเพราะผมยังอยากใช้เปอร์โย
    มันเซฟตัวผมมากๆเลยเชื่อไหมครับว่าตัวผมไม่มีเป็นอะไรเลยส่วนจ้าวคันนี้คงจะซ่อมไม่ไหวคงต้องขายซากไป อยากบอกว่าผมรักรถคันนี้มากๆแต่ก็ต้องจำใจ เพราะผมไม่ค่อยมีเงิน คงต้องเก็บเงินอีกนานกว่าจะได้คันใหม่

3. dhawinw

dhawinw New Member Member

14
    0
    0
    ถ้าจะเล่น 406 ผมแนะนำให้ทำประกันประเภท 3 พิเศษ หรือ 3plus ถ้าประเภท 1 ก็ดี แต่จ่ายเพิ่มอีกเยอะครับ

4. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไรมาก

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ไม่เป็น อะไร ก็ ถือว่า โชคดี (เพราะรถดี) น่ะครับ
    คนไม่เป็น ไร ส่วนรถก็ หา ใหม่ ได้น่ะครับ

6. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ เดี๋ยวเก็บเงินซื้อรถใหม่แล้วกานเน๊อะ

7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เค้าว่ากันว่าเรื่องดีๆมักจะมาต่อจากเรื่องร้ายๆเสมอครับ เอ่อ ราคา406ผมเปิดดูบ่อยเหมืนกันนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าตัวไหนตัวท้อปอ่ะดิความรู้ไม่ถึงแต่ว่าราคาที่เห็นๆนะครับอยู่ที่ประมาณ220000-400000น่ะครับเลยไม่รู้ว่ายังไงลองดูตามเว็ปละกันครับมีเข้ามาเรื่อยๆเลย

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คันเก่า ถ้าทำได้ แยกอะไหล่ขายดีกว่าครับ

ส่วน 406 ในไทยมี 3 รุ่นครับ

d8 , EA 9 และ L 5

เรียงราคาก็ประมาณ 2 แสน , 3 แสน และ 4 แสน ตามลำดับครับ

9. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เสียใจด้วยน้าคับ...

10. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0

หายไปอีกคันแล้วเนอะ

11. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    - -* เสียใจอย่างแรงคับ...
    คนไม่เป็นอะไรดีแย้วค้าบพี่
    เจอสภาพนี้ผมต้องบร้าแน่ๆค้าบ
    ขนาดผมโดนมอไซค์ชนไฟเลี้ยวแตกกันชนฉีก
    ผมยังเครียดเลยคับพี่ แทบร้อง - -*
    เสียดายน่ะคับ
    สู้ต่อไปครับ กับคันใหม่ * *

12. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    เสียใจด้วยนะครับ คนไม่บาดเจ็บอะไรใช่ป่าวครับ

406 D8 ตอนนี้เหลือง 2กว่าๆเองครับ
    EA9 ก็คงประมาณ3กลางๆได้ครับ

ซื้อเมื่อไรมาบอกกันบ้างนะครับ จะได้มีเพื่อนซะที...........อิอิ

13. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    เสียใจด้วยจริงๆ ครับ

505 แข็งอยู่แล้วครับ คนไม่เป็นไรแน่นอน ยืนยันได้ครับ มิดกันไปหลายคันแล้ว ไม่มีใครเป็นไรซักนิดเลยครับ

14. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0

15. akarapot

12
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกคนที่ให้กำลังใจผมเพราะตอนนี้ผมเครียดมากเลย เพราะรถคันนี้ผมรักสุดๆเลยไว้ถ้าผมเก็บเงินซื้อรถคันใหม่ได้แล้วจะมาบอกพี่ๆอีกทีนะครับแต่คงอีกนานกว่าจะเก็บเงินซื้อได้ครับพี่ๆ

16. akarapot

12
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่

17. Resn

338
    0
    0
    เรื่องไม่ดีก็ทิ้งไว้กับปีเก่าครับ

มีเรื่องดี ๆ รออยู่ในปีใหม่ครับ ไม่ต้องเครียดครับ สู้ต่อไปครับ :cool:

18. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ...........................................เสียใจด้วยนะครับ

.................................................สู้กันต่อไปครับ

19. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    อย่าทิ้งเลยครับแยกอะใหล่ขาย เอาเงินมาเตรียมคันใหม่ดีกว่าครับ เอาใจช่วยครับ

20. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ขับรถระวังกันหน่อยนะครับ รถพังไม่เป็นไรครับแต่คนมันซ่อมยากครับ และยังมีคนที่อยู่ข้างหลังเราอิกนะ ที่คอยเป็นห่วงเราครับ
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว หารถใหม่ 406 ดีเลยครับ เด๋วนี้ไม่แพงเเล้ว

21. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ของเค้าแรง...จริง ๆ ครับ...เสียใจด้วยนะครับ..แต่ไงคนปลอดภัย...ก็ดีแล้วคับ...มีแผนยังไงต่อไปครับเนี่ย เพราะดูแล้ว..เยอะเหมือนกานนะคับ...แดงดุ สู้ ๆ นะคับ.

22. akarapot

12
    1
    0
    ตกลงหาเงินซ่อมได้แล้วครับอู่เค้าเหมา5หมื่นบามถ้วนแพงไหมครับพี่ แต่ใครมีไฟท้ายที่ขอบเป้นโครมเมี่ยนก้เอามาขายผมแล้วกัน

23. Resn

338
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ :D

24. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    แล้วพวก ช่วงล่าง เป็นไงบ้าง อะครับ
    สาหัสแค่ไหน เห็น โชคหน้า ออกมาทั้ง ยวงเลยหนิ หุหุ

เอาใจช่วย ให้ หาย ไวไว น่ะ ครับ

25. JS-505

JS-505 New Member Member

18
    0
    0
    โอโห..นี่ถ้าไม่ใช่ 505 ล่ะ สงสัยมีเจ็บ ดีอย่างเนี่ยแห๊ละ แต่ยังงัยก็เสียใจกะรถด้วยคับ ตอนแรกเห็นบอกไม่ค่อยมีตังค์ก็กำลังจะแนะนำว่า ไม่หา 505 สภาพดีๆ มาแต่งใหม่ละครับ พอดีตัดสินใจเอาไปซ่อม ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว ลงทุนอีกขนาดนี้ ก็ทำให้มันเริดสะแมนแตนไปเลย เพราะยังงัยคงต้องใช้ไปตลอดแล้วแห๊ละ เอาไว้เป็นม้าศึกประจำตัวเลย ไว้เรามีตังค์เยอะขึ้นค่อยหา 406 มาขับอีกคันเน๊อะ.. ซ่อมเสร็จแล้วเอารูปมาลงให้ดูด้วยนะคับ

26. akarapot

12
    1
    0
    ได้ครับถ้าเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

27. akarapot

12
    1
    0
    เพิ่งเปลี่ยนยางมาใหม่ แบตลูกใหม่ ช่วงล่างใหม่ สีใหม่ ปลายท่อใหม่ หมดกันเลยเฮ้ย

28. USER@DDK

USER@DDK New Member Member

9
    0
    0
    วัดดีคับผมเพิ่งสมัครเข้าเป็นสมาชิก เสียใจด้วยนะคับ แต่คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว....

29. Resn

338
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ผมชื่อเบลนะครับ :D

30. tammarat1976

tammarat1976 New Member Member

3
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ ผมก็พึ่งเกิดเหตุแบบพี่หล่ะครับ แต่เป็น mazda lantis ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้