น้ำมันรั่ว E 30 .......กันมั้งไหม

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย พรเจตน์ อ้วนแก้ว, 30 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    แบบว่าผมเจอเวลาฝนตก....ล้างรถ...แล้วน้ำมันมาซึมอยู่ใต้ผ้ายางคนขับกับคนนั่งข้างงะ.......พี่ครายช่วยชี้แนะอีกที่ดิ........MMM:confused::confused::confused:

1. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    มันจะซึมเข้าที่ใต้ฐานแบตเตอรี่น่ะ ตรงนั้มันจะมีรู DRAIN น้ำออก ในกรณีมันผุนะ มันจะมาทางแผ่นปิดดำๆ ที่ตรงก้านปัดน้ำฝน แล้วรูมันตัน มันผุ มันก็จะใหลเข้ามาในเก๋งแหละครับ.. ลองหาอะไรปิดแผ่นดำๆดูครับ ไม่ให้น้ำมันไหลไป...ลองดูนะ..

2. แต่ถ้าถอดออกแล้วให้ช่างที่ร้านปะผุแทนที่เลยทั้ง 2 ข้าง จะมีปัญหาไรปาวงะ??????? ชี้แนะด้วยคราบ

3. THE-MUST

628
    4
    0
    หมายถึงเอาแผ่นดำๆออกแล้วเชื่อมเหล็กปิดใช่ปะครับ ในช่องนั้นมันจะมีมอเตอร์ของที่ปัดน้ำฝนอยู่ครับ ปิดไม่ได้ นอกจากจะอุด(ปะผุ)ด้านในที่รูน้ำออกแล้วเจาะรูใหม่ ต่อสายยางทิ้งลงพื้นเลย

4. อืม..........เข้าใจละ....ว่าถ้าปิดแบบเชื่อมเหล็กปิดเลยมันก็อาจรั่วที่อื่นเข้ามาได้อีกช่ายปะ......งันก็คงต้องปะผุและเจาะรูระบายน้ำลงพื้นใหม่เลย...........

5. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    คงต้องหาให้เจอแล้วก็แก้ไข ผมแนะนำวิธีแก้ไขชั่วคราวนะ
    คือใช้สติกเกอร์(ซื้อแผ่นใหญ่)ที่ร้านเครื่องเขียนเอามาปะรูที่มันรั่วไปก่อน

6. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    กับเอาแผ่นยางดำๆมาปะปิดรูตรงใต้ฐานแบตแบบปิดกันที่ผนังห้องเครื่องด้วยครับกับหากาวสิลิโคนปิดช่องตะเกรงที่ปัดน้ำฝนครับ แต่ไม่ใช้ติดทั้งหมดนะครับเดี่ยวโดยความร้อนแล้วละลายไฟติดได้ครับปิดแค่จุดที่รั่วครับ

เอารถมาที่คลับแล้วท่านจะรู้ทลุปรุโปร่งครับ มันเป็นโรคประจำตัวของE 30 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2007
  7. ???????........แล้วคุยกานมานาน....CLUB .....งงงงง พวกพี่อยู่ไหนงะ แบบตอนนี้ผมทำงานกะดึกอยู่งะ.......แฮฮฮฮฮ....เสียตังค์ปาวนะ.........~(คงไม่เสียหรอกพี่ดูแม่งโค..ตะ..ระ..จายดี)

8. PK.K

492
    13
    0
    งง ไรกันครับ มาไม่ถูกคลิกไปดูแผนที่ตามลิงค์ได้เลยครับ
    http://e-30club.com/board/viewtopic.php?t=2138

เสียตังค์ปล่าว ใครบอกว่ามาแล้วต้องเสียตังค์รึครับ ทางเราไม่มีนโยบายครับ (อาจเสียก็แค่แชร์กันซื้อของมากินกันครับ)
    เห็นไม่มีตังค์ ก็ยังเมากลับบ้านได้เลยครับ อย่างผมเอง ก็เช่นกัน อิ่มจังตังค์อยู่ครบอิอิ
    ทำงานกะดึกแล้วเลิกกีโมงครับ เราอยู่กันถึง ตี2-3 กันครับ(เป็นบ้างวัน) ว่างก็แวะมาได้ครับ

9. อ้อ..อ้อ..อ.......

10. THE-MUST

628
    4
    0
    ..เอามาจากไหนเนี๊ยะว่า...มาที่นี่ต้องเสียตังค์.....ไม่เข้าใจ

11. แฮ...แฮ ........ห้า..ล้อ...เล่น.....นา

12. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    ถ้าชอบสบายๆไม่เรื่องมาก ไม่ต้องแข่งกันโชว์ ที่นี้ไม่มีอะไรจะโชว์
    ไม่ต้องสวยแข่งกัน ไม่ต้องแรงแข่งกัน ที่พอจะโชว์ได้ก็เป็นเรื่อง
    ความกลมเกลียวไม่มีก๊กมีเหล่าไม่มีโซนมีแต่ อี30คลับอย่างเดียว

13. THE-MUST

628
    4
    0
  14. PK.K

492
    13
    0
    เอา เสาร์นี้นัดมาเมากันครับ ใครมีเมียมีลูกมีกิ๊กก้เลิกกันก่อนมาคลับนะครับ อย่าเอามาด้วยครับ เดี่ยวเมาไม่เต็มที่ อิอิ

15. อาวงี้ดีฟ่า......ขอเป็นเสาร์ที่ผมเข้าเช้าดีฟา......เดียวผม....เฟริม...อีกที่...งะ....แบบปีใหม่กลับลพบุรีด้วยหาพ่อแม่กาบ

16. + TUMMY +

+ TUMMY + New Member Member

58
    0
    0
    ถามเรื่องน้ำเข้าไม่ใช่หรอ....อิอิ....แต่ยินดีต้อนรับคับ..

17. Song:Sanshiro

Song:Sanshiro New Member Member

28
    0
    0
    ++++หญิงด้วย( แต่หามาเองนะ) อิอิ

18. porcup

porcup New Member Member

16
    0
    0
    ไม่ชอบเมาก็มาได้นะครับ เราไม่บังคับใคร ผมแค่นั่งฟังก็สบายใจแล้ววววววว อิอิ

19. ก็เรื่องน้ำเข้าแลลลล.แต่มันเพี้ยนกลายเป็นน้ำเหล้าเลยดิ.........อายย้า.......ได้เมาอีกแว้ว....แต่ผมกินไดแค่...จิบจิบนะ....แต่จิบแค่อ้วกนะ...

20. aood_judy

aood_judy New Member Member

5
    1
    0
    เคยถามช่างปะผุตรงฐานแบตต้องรื้อคอนโวลออกมาครับ ถึงจะหายขาด 100% ถ้าปแต่ข้างนอกเดี๋ยวก็ผุอีก

21. PK.K

492
    13
    0
    ช่าย ต้องรื้อๆครับ ถึงจะถูกจุด เคยถามมาเหมือนกัน แก้ไขแก็บสีรื้อคอลโซนปะผุเฉพาะจุดต้องนั้น 5000 อะ

22. ........อ้อตอนนี้เอาซีลีโคนอุดแล้วคับนิ่งเลยคับ........นิ่งเลย

23. PK.K

492
    13
    0
    ดีที่แก้ๆได้ ตอนรถผมอะนะ แก้ปะนู้น อุดนี้ จนจะทั้งคัยสุดท้ายน้ำใหลเข้าเหมื่อนเดิม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้