Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ในนี้มีใครขับ NV van บ้าง ไม่ค่อยมีใครพูดถึง van กันเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2010
  2. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ผมขับค๊าบบบบ อิอิอิ
    พี่ X ก็ขับ
    พี่เบิ้มก็ขับเน้อ.....

3. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    หลายคันคับใน club มา meeting แล้วจะเห็นว่าเยอะคับ อิอิ :D

4. YAmodels

117
    1
    0
    เพิ่งเอารถออกมาจากอู่คับ ตอนนี้อยากได้แก๊ปหลังของแวน แล้วก็เบาะ ไม่รู้จะไปหาได้จากที่ไหน

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    กระผมขับครับผม

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เด็ก แว๊น อิอิ

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อิอิ รายงานตัวครับ

ปล.เบาะหน้าหรือหลังอ่ะครับ.........................:D:D:D

8. YAmodels

117
    1
    0
    จริงๆอยากได้เบาะตัวนอกที่ข้างหลังมีหัวหมอนแล้วก็เอนได้ด้วยอ่ะ แต่ยังหาไม่ได้เลย ถ้าหาไม่ได้จริงๆคงเปลี่ยนแต่คู่หน้าล่ะคับ

เคยไปเห็นรถของพี่คนนึง แวนวาง SR20 ออโต้ หลังคาซันรูฟ แผงประตู+เบาะตัวนอก ฝาท้ายแคลิฟอเนีย
    เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากได้ๆ

อ้อ ถามหน่อย nv นี่ใส่พวงมาลัยของนิสสันรุ่นไหนได้บ้าง โดยที่ไม่ต้องแปลงอ่ะคับ ไม่อยากใส่คอแปลง

9. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    หาอยู่เหมือนกันคร๊าบบบบบบบบบ..............................:D:D:D

10. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    สวยมากอยากมั๊ง

11. ผมก็ใช่แวนครับ

12. เบาะตัวนอกสวยคับ คงต้องขยันเดินเชียงกงต่างๆเอาหน่อยอ่ะคับ ส่วนแก๊ปหลังถ้าไม่ซีเรียสต้องตัว
    นอกแท้ๆ ก็ร้านไฟเบอร์ทั่วๆ ทรงสวยๆเพียบคับ ลองดูในแกลอรี่ของคลับด้านบนเป็นตัวอย่างก็ได้คับ

13. Golf-GTI

Golf-GTI Guest

0
    0
    0
    หาแก๊บหลังอยู่เหมือนกันคร๊าบ
    เจอที่ไหน ทำที่ไหนบอกด้วยน๊า

14. buem

2,764
    75
    0
    ส่วนมาก gab หลังจะหายากครับ ต้องหารุ่นอื่นมาแปลงครับ
    ส่วนเบาะชุดหลังหายากเข้าไปใหญ่เลย
    หลังคาก็ประมาณ 8000 ครับ อันนี้ยังพอหาได้
    ประตูก็ 4 บานไฟฟ้า 8000 เหมือนกันหาได้เลย

15. Van X

1,247
    44
    48
    อิอิ............

16. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
  17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สาวกแวนเค้าคุยกันครับ555

18. buem

2,764
    75
    0
    ก็นะ แบบกะบะก็ได้ด้วยนะแหม

19. sorawas

692
    17
    0
    ใครเปลี่ยนประตูไฟฟ้ามาบ้างอะ อยากรู้ร้าน+ราคา ไม่มีเวลาไปเดินดูอะ
    เอาแค่ 2 บานหน้าก็พอนิ เพราะ 2 บานหลังไม่เคยเปิดประตูเลย

20. YAmodels

117
    1
    0
    ประตูไฟฟ้า2บานหน้า5พัน 4บาน8พันครับ
    แก๊ปหลังนี่แพงเอาเรื่องเลยแฮะ งั้นเก็บตังใส่ล้อก่อนดีกว่า วันเสาร์ไปเดินปทุมวันกะว่าจะหาพวงมาลัยมาใส่แทนของเดิมๆซะหน่อย เจอของR32สวยมาก แต่ต้องทำต่ออีกเยอะ เลยอด มีพวงมาลัยรุ่นไหนของนิสสันที่ใส่แบบไม่ต้องแปลงบ้างมั้ยคับ
    ประตูเก่านี่พอจะขายที่ไหนได้มั่งคับ ตอนนี้มีอยู่7บาน( เก่าเซียงกง 2 บานหน้า เก่าติดรถ 5บานเลย) ยังกองอยู่ที่บ้านอยู่เลย

21. buem

2,764
    75
    0
    โหฟทามมายประตูเยอะจังครับ
    2 บานหน้าไฟฟ้าป่าวครับ
    ถ้าจะจกไฟฟ้าน่าสน

22. sorawas

692
    17
    0
    นั่นจิ ไฟฟ้าปะ
    แล้วแผงหน้าปัดแบบวัดโวลต์ วัดรอบ อะ ของรุ่นนี้มีปะ

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ประตูพี่เยอะจังเลยอ่ะ ยังงี้ยิงยังไงก็ยิงไม่เข้านะเนี่ยตั้ง7 555

24. YAmodels

117
    1
    0
    เป็นมือหมุนน่ะคับ พอดีตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรเลย บอร์ดก็ยังไม่รู้จัก โดนฟันหัวแบะเลย มือหมุน4บาน 7พัน (เจ็บใจสุดๆ)
    ใครสนใจให้ราคาพิเศษสุดๆเลย ไม่อยากเก็บเอาไว้แล้ว เห็นแล้วแค้น
    อ้อ เมื่อวานไปเอาเบาะ จากคุณบอยมาแล้วล่ะคับ รอเบาะชุดไม่ไหวแล้ว เอามาใช้ก่อนละกัน

25. Van X

1,247
    44
    48
    มีฝาท้ายไหมครับ มีปัดหลังปล่าว แยกขายไหม๊ครับ อยากได้ปัดหลังอ่าคับ

26. YAmodels

117
    1
    0
    ผมก็อยากได้เหมือนกัน แต่ดูๆแล้ว ซื้อฝาใหม่จะโอเคกว่านะ

27. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    แล้วสปริงหลังแต่งของแวนมันหายากมะคับพี่ๆ อิอิ

28. Van X

1,247
    44
    48
    ซื้อฝาท้ายใหม่ ขี้เกียจทำสีครับ

หาปัดหลังมาเจาะๆ เดินสายไฟเอาเองดีกว่า ไม่อยากเสียตังค์เยอะอ่ะครับ

29. มือหมุน โดน 4 บาน 7 พันนี่แค้นแทนจิงๆคับ ส่วนที่มีอยู่คงค่อยๆขายไปอ่ะคับรอจังหวะ เพื่อนๆใครงานเข้า ก็อาจได้อุดหนุนกัน ตอนนี้ที่ขายกันอยู่ในบอร์ดนี้ก็ข้างละ 7-800 อ่ะคับ

30. YAmodels

117
    1
    0
    มีใครที่เจาะใส่ที่ปัดน้ำฝนเองบ้างมั้ย ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยว่าทำยังไงและเอาของรุ่นไหนมาใส่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้