เตือน! ซื้อของในเน็ต ไปให้ร้านติด ระวังเจอแบบนี้

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มิร่าขาว, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องราว การขอประนามความห่วย ของร้าน เครื่องเสียง DJ Sound โคตรถูก! ย่านกลางซอยลาดพร้าว 80
    เมื่อประมาณ 20 ตค. นี้ ผมได้ซื้อชุดลำโพงแยกชิ้นใหม่จากในเน็ต พออีกวันก็จะไปหาร้านติด ร้านแถวใกล้บ้าน
    ช่างไม่อยู่บ้าง ( คงไม่อยากทำให้ ) บางร้านงานยุ่ง รถเต็ม ก็เลยตระเวนหาออกไปอีกหน่อย ไปถามร้านนึง เขา
    ขอดูลำโพง บอกว่าติดที่ประตูตูดน่าจะติด ต้องรองไม้ เอา 500 ผมว่า ลำโพงแค่เปลี่ยนเองนะ ไม่ได้เจาะใหม่เลย
    ขนาดก็เท่าเดิม แต่เดิมเป็นลำโพงธรรมดา เปลี่ยนเป็นแยกชิ้น คู่หน้า เขาก็ยืนราคานี้ ผมว่าแพงไป ก็ไม่ทำ ไปต่อ
    ไปหา แวะร้านต่อมา ร้านนี้บอกเอา 300 ผมก็ว่าสมเหตุผล ผมก็บอกว่า ถ้าตูดลำโพงมันติด ต้องรองไม้ล่ะ ช่าง
    บอก ถ้าติดก็รองไม้ให้ด้วยรวมในราคานี้แหละ ถามจี้ว่าทำเลยไหม ผมก็เลยตกลง ร้านนี้มีรถกระบะคันนึงทำแผง
    ซาวนด์อยู่ มีโต๊ะเลื่อยไม้ตั้งอยู่กลางร้าน ผมก็ต้องจอดรถแทยง หน้าโต๊ะเลี่อยไม้ ราว 2เมตร ที่จอดว่างอยู่แค่นี้
    ข้างในรถเจ้าของจอด ตอนแรกก็ไม่เห็นมีใครเลื่อยอะไร ก็คิดว่าไม่เป็นไร ช่างก็เริ่มรื้อของเก่าออก แบ่งงานกัน
    ประตูขวาช่างลูกพี่ทำ ประตูซ้ายให้เด็กทำ น่าจะเป็นเด็กลูกมือ ลองงาน พอทำไปสักพัก ก็มีช่างมาเลื่อยไม้กัน
    เรื่อยๆ เป็นพักๆ แล้วก็เอาพัดลมเป่าฝุ่นออกมา ซึ่งรถผมจอดเปิดประตูสองข้างเต็มที่อยู่ข้างหน้า ลองนึกภาพดู
    ผมก็ทนๆ เอา บ่นกับแฟนว่า มันน่าจะหยุดเลื่อยกันพักนึงนะ เพราะเราก็ไม่น่าจะทำนาน น่าจะเกรงใจกันบ้าง
    ก็หันมาดูงานจะได้เสร็จเร็วๆ จะได้รีบไป เอาเสื้อปิดจมูกเอา ผมบอกสายลำโพงน่าจะเปลี่ยนให้ใหญ่หน่อย
    เพราะสายที่แถมมาเล็กหน่อย ช่างก็ทำแบบเหมือนไม่สนใจ ก็ยังคงเอาสายแถมมาต่อหน้าตาเฉย ผมก็ปล่อยไป
    มันคงนึกว่าเปลือง ข้างขวา ไปเอาน๊อตสั้นสีเงินมาขัน ข้างซ้าย ไปเอานน๊อตยาวสีดำมาขัน ผมเห็นก็บอกว่าใส่
    ให้มันเหมือนกันหน่อย 2 ข้าง มันก็ไม่สนใจอีก ต้องจี้ มันก็เปลี่ยนให้ พอถึงต่อครอส เป็นแบบเสียบสาย แต่ใช้
    บัดกรีเลย ช่างด้านขวา บัดกรีสายที่เข้าครอส หันไป เด็กมันไปไขควงตัวยาวงัดฝาครอสใหญ่ ไม่ออก มันก็เดินหา
    อะไรงัดกล่องครอสไปทั่วร้าน ผมก็ต้องบอกช่างว่า เด็กมันเอาครอสไปงัดฝาทำไม พี่ยังบัดกรีได้เลย ช่างมันก็ทำ
    หูทวนลม สักพักเด็กมันคงงัดไม่ออก มันก็เลยมาบัดกรีเอาเลย ( แล้วมันจะมางัดให้ของเขาเยินเสียของทำไม )
    พอเสร์จ ครอสมันก็มีให้เลือก เสียงแหลม ช่างมันก็เลือกตามใจมันเอง ผมบอกจะเอาช่องนี้ มันก็ไม่สนใจ ทำต่อ
    แล้วก็แปะกาวติดซ่อนไว้ใต้หน้าปัดเลย ผมก็ชักเก็บกด ทั้งฝุ่นไม้โขมง ทั้งช่างงี่เง่า เด็กก็ทำงานไม่เป็น ก๊อกแก็ก
    ผมต้องคอยดูจี้ตลอด จนช่างมันคงรำคาญ บอกว่าเดี๋ยวจัดการให้เองแหละ ในใจผมก็ว่าปล่อยมันทำเองเเละแน่
    ผมก็นึกว่าพอช่างมันทำประตูขวาเสร็จเร็ว จะมาช่วยทำประตูซ้ายต่อ แต่เปล่า พอเสร็จมันไปเลย ปล่อยให้เด็ก
    ทำประตูซ้าย แบบงมๆ ลองๆ ไป อีกนาน พอใกล้เสร็จผมก็เห็นว่า ประตูขวาสายลำโพงเข้าประตู ตรงรูบานพับ
    ตัวล่าง แต่ประตูซ้ายกลับเข้าแผงประตูช่วงกลางประตู ระหว่างบานพับบนล่าง ซึ่งเหมือนแบบที่เดินอยู่แบบเดิม
    ผมก็ต้องไปบอกช่างให้แก้ให้เหมือนกันหน่อยทั้งสองข้าง มันก็ทำท่าไม่พอใจ สั่งเด็กให้แก้ให้ เด็กมันก็ต้องมารื้อ
    ด้านขวาใหม่ ทวีตเตอร์มันก็เลือกเคสตามใจมัน ติดบนหน้าปัด เอาโลโก้หันออกนอกกระจกหน้า ( ให้ใครดู )
    ตระแกรงลำโพง มันก็ใส่โลโก้ เอียงไปเอียงมาเยอะ เอียงเห็นๆ ทั้งซ้ายและขวา ผมก็ลองหมุนกระจกลงดู ด้าน
    ขวา พอถึงลำโพงเหมือนมันฝืด เฉี่ยวตูดลำโพง ไปบอกช่าง มันบอกว่าไม่ติด กระจกเรามันฝืดเอง ( ก็เราหมุนอยู่
    เกือบทุกวันมันไม่เห็นเป็นไร ) มันก็ไม่สนใจจะแก้อะไรให้ ผมก็เลยเปิดลองเสียง ปรากฎว่าเสียงแหลมจัด ผมก็
    ไปบอกช่างว่าอยากให้ปรับเสียงแหลมที่ครอสให้ ช่างมันบอกว่าก็ใช้ปรับลงที่ฟร้อนเอา เหมือนกัน ( ผมก็นึกมันคงไม่ทำอะไรได้ดีกว่านี้อีกแล้ว ) ทำราว 2 ชั่วโมง ก็เลยจ่ายตังค์ แล้วรีบกลับ เบาะดำกลายเป็นสีครีม หน้าปัด
    ก็มีแต่ฝุ่น ฝุ่นเต็มรถไปหมด ก็เลยกลับมา ลองเสียง ดูโน่นดูนี่ เช็คดูความเสียหาย ไม่ใช่ดูความเรียบร้อยนะ
    พอมาลองหมุนกระจกซ้าย พอถึงตูดลำโพง กระจกฝืดมากๆ จนไม่กล้าหมุนฝืน กลัวพัง ดีไม่ดีกระจกจะแตกเอา
    ก็มานั่งชั่งใจ เพราะทีแรกออกมาบอกได้คำเดียวว่าเข็ดแล้ว คิดว่าจะไม่กลับไปเหยียบร้านนี้อีก แต่ก็มานึกว่า
    เราแก้เองไม่ได้ วิธีแก้ ก็คงต้องตัดไม้มารอง ให้ตูดลำโพงมันห่างออกมาจากกระจก ปัญหาจึงจะหาย และคิดว่าร้านมันต้องรับผิดชอบ ทำใจอยู่ราว 2 ชั่วโมง ก็ตัดสินใจกลับไปให้มันแก้ไข ก็ไปทั้งกล้าๆ กลัวๆ กลัวรถช้ำหมด
    พอกลับไปหน้าร้านเด็กมันเห็นก็ไปกระซิบทำท่านินทากันกับช่าง และทำท่าเบื่อหน่าย ผมก็ไปบอกว่ากระจกซ้าย
    มันติด เด็กมันก็ทำท่าไม่สบอารมณ์ มาลองหมุนดูแบบบ้าพลัง ผมก็ห้ามบอกว่าอย่าฝืน เพราะมันติดมาก จะพัง
    ยังไม่ทันขาดคำ มันหมุนซะกระจกหลุดราง เอียงไปเอียงมา ดีที่ไม่แตก แล้วมันก็บ่นว่าเซ็งเป็ดเลยว่ะ ผมสิใจเสีย
    ช่างลูกพี่มันยังตะโกนมาบอกว่า กระจกประตูมันไม่ดีมาอยู่แล้ว ผมนั่งดูอยู่ในรถ ได้ยินฉุนกึกขึ้นมาเลยลงไปเดิน
    ไปบอกว่า ก็ผมหมุนมันอยู่ทุกวัน มันไม่เห็นเป็นไง นี่มันติดตูดลำโพงชัดๆ ช่างมันก็ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ไม่ได้ยิน เฉย
    เด็กก็เลยต้องมารื้อแผงประตูออกหมด ทำงมๆ เหมือนเดิม พอดีมีช่างคนนึงเขาทำรางกระจกเป็นก็เลยมาช่วยทำ
    ถอดรางมาปรับใส่กระจกใหม่หมดอยู่นาน ใส่กลับเข้าไป เรื่องเล็ก กลับกลายเป็นเรื่องใหญ่ แล้วรอบนี้ ก็ต้องจอด
    รถที่เดิมอีก ก็มันไม่มีที่ คราวนี้พวกช่างมันกำลังเจียรไม้ที่โป้วสีโป้วแล้ว ฝุ่นฟุ้งยิ่งกว่าเดิมอีก เป่าออกมาใส่รถผม
    มาถึงลำโพงที่ติด ปรากฎว่าเด็กมันใส่เอาขั้วลำโพงไว้ ด้านบน ทำให้สายห้อยลงมาขวางตูดลำโพง มันเลยติด
    กระจก ผมก็ว่าให้หันขั้วลงซะ เด็กมันก็กลับเอาลำโพงมัวนสายเก็บ แล้วหันขั้วไว้ด้านข้างแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่
    มันไม่ได้สนใจว่าเจ้าของรถว่ายังไงเลย ทำตามใจมันแบบงมๆ มั่วๆ ช่างมันก็ปล่อยให้เด็กทำคนเดียว ไม่มาสนใจ
    ผมก็เปรยนำว่า น่าจะตัดไม้รองหน่อย จะได้พ้นแน่ๆ แบบสบายใจ ก็ไม่มีใครสนใจ เหมือนไม่มีใครเห็นหัวผมเลย
    เจ้าของร้านเองมันก้ได้แต่ถอดเสื้ออยู่แต่ในห้องแอร์ ที่เป็นห้องโชว์ โผล่มาคุยกับช่างนอกเรื่องไร้สาระเป็นพัก ๆ
    หน้าตาเหมือนนอนเพิ่งตื่นตลอด ไม่เคยสนใจไรเลย เจ้าของร้านอ้วน ดำ ท่าเอ๋อ ไม่ทำแม้แต่จะมองหน้าลูกค้า
    ในใจตอนนั้นผมรู้สึกว่า ผมคิดผิดอย่างแรงที่กลับมาอีก ไม่น่าเล้ย ก็เลยพยายามจะออกไปให้เร็วที่สุด พอกันที
    กลับมารอบสองหวังว่าจะแก้ปัญหา แต่หนักกว่าเดิม กระจกเกือบแตก ซึ่งมันคงจะไม่รับผิดชอบอะไรหรอก เฮ้อ
    เด็กมันก็พยายามงมทำให้เสร็จๆ ไป แบบขอไปที ซึ่งก็มันทำกันมาแบบนี้ตั้งแต่ทีแรกกันทั้งร้าน ทำลวกๆ ส่งๆ ไป
    มือหมุนกระจก มันนึกจะใส่กลับไปตรงไหนมันก็ใส่ ไม่ได้แหกตาดูอีกข้างนึงเลย ผมก็เลยไปหาช่างที่ทำกระจกให้
    ว่าช่วยใส่มือหมุนกระจกให้ตรงกันที ช่างก็มาทำให้ปรากฎว่า ทำกิ๊ปล๊อกหาย ส่องไฟหาอยู่อีกนาน สรุปใส่ไม่ได้
    สุดท้ายเด็กมันก็เลยไปเอาลวดมาดัดให้ใส่ไปได้แบบ แก้ผ้าเอาหน้ารอด สายลำโพงมันก็ไม่เก็บปล่อยให้ประตู
    หนีบสายอยู่งั้น ฝาก็ใส่เบี้ยวหนักกว่าเดิม เสียเวลาไปอีกราว 3 ชั่วโมง จนไม่เอาแล้วยังไงก็กลับดีกว่า อยู่มีแต่เสีย
    ผมกลับมาเครียด หงุดหงิด นอนไม่หลับ ไปหลายวัน แฟนต้องปลอบว่า ช่างมันถือว่าฟาดเคราะห์ไป ขนาดทุกวัน
    นี้บางที หลายคืน ยังนอนฝันว่าช่างมันเลื่อยไม้จนฝุ่นฟุ้งเต็มห้องนอน จนต้องหายใจเบาๆกลัวจนถึงกับหลอนเลย
    หลังจากนั้นผมต้องมานั่งรื้อแก้ปัญหาเอง ถอดวัดแบบ ไปจ้างเขาตัดแผ่นยางมารองลำโพงเอง พอถอดมาถึงรู้ว่า
    มันขันน๊อตลำโพงให้แบบพออยู่จริงๆ ไม่ขันแน่น เพราะจะทำให้กดลำโพงให้ไปติดกระจกได้ มันเลยโดนแค่เฉี่ยว
    ผมถอดมาเห็นสติ๊กเกอร์ที่ตูดลำโพงถลอกปอกเปิกหมด พอผมลองขันแน่น ปรากฎว่ากระจกติดตูดลำโพงชัดเจน
    ต้องค่อยๆ มานั่งแก้ วันละนิด ละหน่อย อยู่หลายวัน มือหมุนกระจกก็หลุด ต้องไปหาซื้อกิ๊ปล๊อคมาใส่ใหม่เอง
    ไม่รู้ว่า มาตรฐานการติดตั้งมันอยู่ตรงไหน ทำให้นึกสงสัยว่า ถ้าซื้อของที่ร้านมัน มันจะทำให้ห่วยแตกแบบนี้ไหม
    หรือว่ามองกันที่รถถูก รถแพง หรือ ของถูก ของแพง รถใคร ใครก็รัก นี่แค่เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าเอง ยังเละขนาดนี้
    รถเจ้าของร้านเอง วีออสเก่า สีดำ ติดติ๊กเกอร์โปรโมทเครื่องเสียง เปิดโชว์ เสียงห่วยแตก เหมือนหนังกลางแปลง
    ตอนแรกผมก็พยายามปลงว่าช่างมันเถอะ นึกซะว่า ซวยไป แต่มานึกสงสารตัวเอง และคนรักรถเหมือนๆ กัน
    สุดท้ายก็ขอฝากให้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับร้านเครื่องเสียงห่วยๆ แบบนี้ ทำแบบนี้ ปฏิเสธว่าไม่รับทำไปเลยดีกว่า
    ขอย้ำว่าร้านที่ว่ามาทั้งหมดนี้คือ ร้าน DJ Sound แถวกลาง ซ. ลาดพร้าว 80 สโลแกนว่า โคตรถูก! ( แข่งกับใคร )

1. ผมก็เจอซื้อของในเน็ทแล้วไป พอจี้งานให้เก็บเนียบๆ มันก็ลำคาญ แต่ยังดี งานออกมาพอใช้ได้ เลยไม่ติดใจอะไรนักหนา
    ป.ล. เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ

2. ผมก็เคยครับ ชื่อร้านจำไม่ได้อยู่ถนนติวานนท์ ตรงข้ามโรงเรียนสันติวัน คือซื้อแอมป 4 ช่อง
    ไป ให้ร้านมันติดตอนตกลงทำมันก็คุยโม้..ผมเล่นเครื่องเสียงบ้านมาก่อนกูพอรู้บ้าง..
    ผมก็เห็นว่าคุยกันรู้เรื่อง ก็เลยตกลงทำจึงติดต่อเรื่องผ่อนเฟิร์ตช้อย
    พอทำสัญญาแล้วมันก็เริ่มบรรเลงวิชามารเลยครับ คือตกลงว่าแถมสายสัญญาณคู่หลัง และสายแบต กระปุกฟิวส์ พอเอาเข้าจริงๆ
    มันบอกใช้สายสัญญาณเดิม ได้พ่วงมัน ยิ่งกว่าตัว วายอีก คือ เส้น 2 คู๋หน้า ต่อเข้าซับบ๊อก(ของเดิม) มันก็พ่วงจากซับไปเข้าที่แอม 4 ช่องเลย
    แถมเบิ้ลสายเข้ามาอีก คือ เข้าทั้งคู่หน้าคู่หลังของแอมป์จากสายสัญญาณคู่เดียวที่พ่วงมาจากซับบ๊อก ซึ่งผลที่ได้คือ ผมไม่สามารถปรับรัดับความดังคู่หน้า-หลังได้ ต้องไปปรับที่แอมป์ อย่างเดียว สรุปว่า สายคู่หน้าผมซ้ายขวา พวงเข้า 3 จุดเลยครับ
    สายแบตไม่ต้องพวงกับซับบ๊อก กระปุกฟิวก็เลยไม่ต้องไปด้วย นอกจากนี้เวลามันแกะฟร้อนออฟมาก็งัดซะเป็นรอยเลยผมต้องหาสติ๊กเกอร์มาปิดกันรอยไว้
    ส่วนร้านที่ สอง แถวนครปฐม ชื่อร้าน เอ็นเควาย ตรงข้ามพระประโทน
    ซื้อฟร้อนที่ราน งานติดตั้งก็พอใช้ได้ครับ
    แต่เวลาฟร้อนผมมีปัญหามันไม่แก้ให้ครับ คือมันอ่านแผ่นได้บ้างไม่อ่านบ้าง
    แถมมันเอาตัวเก่ามาใส่แทนให้แล้วบอกว่าเป็นตัวใหม่อีก หน้าด้านสุดๆ ดีนะที่ผมลองดู ปรากฏว่าวิทยุมันเสีย
    คือมันเอาของที่เสียมาใส่ให้ครับ พอเราจัดได้เด็กมันทำเป็นโวยวาย บอกเจ้าของร้านสั่งให้ทำมันก็ไม่อยากทำเพราะขี้เกียจถอดหลายรอบ
    จากนั้นมันก็เดินไปหยิบตัวใหม่มา บอกตัวนี้ใหม่จริง แต่ผมก็ดูแล้วว่ามันเป็นตัวเดิมของผมเลย ซึ่งทำตำหนิไว้ แต่ก็เฉยคิดทำใจแล้วครับ
    ดังนั้นอยากจะเตือนเพื่อนๆไว้ครับ ร้านแบบนี้มีอีกมาก....ระวังไว้ด้วยครับ

3. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    เซ็งเลยยยยยยยยยย

4. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    เจอมาบ่อยๆนะพวกเจ้าของร้านขี้คุยขี้โม้เนี้ย แต่พอทำเอาจริงๆยังกะเด็กฝึกงานเลย เจอบ่อยจนเซ็ง ทุกวันนี้จึงต้องทำเอง
    ซื้อเครื่องมือเก็บไว้จนครบทุกอย่าง สว่าน,จิ๊กซอร์,หินเจีย อื่นๆ ซื้อเป็นชุดตามห่างราคาไม่แพง เก็บไว้ทำเองได้สบายใจ
    หาข้อมลูจากเวปและในหนังสือ ทำเองเหนื่อยสุดๆ แต่งานออกมาแล้วภูมิใจครับ
    แต่ถ้าเรื่องงบไม่เกี่ยง ก็เข้าร้านที่น่าเชื่อถือได้ก็ดี เสียไป3-5ร้อย ก็น่าจะคุ้มและสะดวกเราด้วย ไม่ต้องมาเหนื่อย

5. เก็บมาฝาก เรื่องซื้อ ขาย ของในเน็ต

http://www.djsound-thai.com/index.php / เจ้าของไม่ยอมตอบ ทำไม ไม่รู้ สงสัยเป็นเรื่องจริง ว่าเปล่า

http://www.djsound-thai.com/index.php

http://www.djsound-thai.com/index.php

*** ถ้าไม่ใช่เรื่องจริงนะ ผมไม่ยอม ต้องมาตอบให้รู้ ดำ รู้ เขียวกันไป

6. ผมเข้าใจเลยแหละคนรักรถเหมือนกันคับ................ถือว่าฝันร้ายคับ...

7. ผมเพิ่งรู้ว่า ร้านนี้มีเว็ปไซต์ด้วยเหรอ ( ไม่น่ามีความสามารถทำได้ และไม่น่าคิดได้ด้วย )
    สงสัยจะจ้างคนอื่นทำให้แน่ๆ เพราะเท่าที่ผมเคยเห็นในร้านนี้ไม่มีคอมซักเครื่องเลยนะ
    และอย่างที่บอกในข้อความข้างบน ว่าเจ้าของร้าน เอาแต่ถอดเสื้อนอนในโชว์รูมทั้งวัน
    ก็บอกได้ว่าเจ้าของร้านเองอาจจะไม่รู้เรื่องการกระทำใดๆ ของช่างในร้านเลยก็ได้ ปล่อย
    และก็ท่าทางจะเล่นเน็ตไม่เป็นด้วยมั้ง เพราะฉนั้นในเว็ปเจ้าของตัวจริงไม่น่าจะเป็นคนตอบ
    เดาว่าน่าจะเป็นผู้ดูแลระบบ รับจ้างตอบแทนมากกว่า แต่ทั้งหมดก็เป็นการคาดเดาตามเหตุผล
    ขนาดตอนผมทำอยู่ เจ้าของร้านมันจะออกไปข้างนอกพอดี แต่รถมันจอกอยู่ข้างใน รถผมปิดอยู่
    มันก็บอกแต่ให้ช่างเอาโต๊ะเลื่อยไม้ออก แต่มันเองยังไม่มาบอกผมดีๆ ให้เลื่อนรถหลบเลย และก็
    ไม่มีใครบอกผมเลย เพราะช่างในร้านทั้งหมด ทั้งเจ้านายและขี้ข้า ไม่มีใครมองหน้าหรือพูดกับผม
    จนผมเองต้องบอกให้เด็กมันหยุดทำก่อน แล้วเลื่อนรถหลบให้มันเอง ด้วยความเกรงใจรถมันจะออก
    แต่พอมันถอยออกได้ มันก็ขับรถทำท่าปรี๊ดปร้าด แสดงความไม่พอใจอีกต่างหาก เห็นแล้วจะหมั่นใส้
    เรื่องของเรื่องคือ คนที่ทำเรื่องทั้งหมดจริงๆ ก็คือ ช่างนั่นแหละ ซึ่งมันเล่นเน็ตไม่เป็นแน่ๆ อยู่แล้ว
    จริงอยู่ที่ว่า อย่าฟังความข้างเดียว แต่ลองนึกกลับกันดูว่า เป็นคุณเอง พวกคุณจะมานั่งทำอย่างผมไหม
    ผมนั่งพิมพ์บทความข้างบนนี้ ใช้เวลาประมาณ 3 ชม. ก่อนจะทำ นอนไม่หลับ คิดทบทวนอยู่ 2-3 คืน
    มันเพื่อประโยชน์อะไร ไม่มีใครอยากไปทำอะไรใคร โดยเฉพาะคนที่ไม่ได้ทำอะไรให้เราเดือดร้อน
    แต่อยากสรุปนิดนึงคือ ร้านมันดูถูกรถถูกๆ ของผม ( ของมันก็ไม่ใช่จะดี ) แต่ดันพลาดไปอย่างนึงคือ
    มันไม่แหกตาดูสติ๊กเกอร์ที่แปะไว้มุมกระจกหน้ารถผมว่า " We Are Racing Web Network "
    และมันก็มองข้าม พลังอันยิ่งใหญ่ ในวงการรถซิ่งเมืองไทย ของพวกเราไป อันนี้ผิดพลาดอย่างแรง

8. BeerCheer

BeerCheer New Member Member

2
    0
    0
    เซ็งเป็ดแทนเจ้าของรถ...

9. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามา ก็ต้องขอบคุณ "มิร่าขาว" ที่ทำให้ เพื่อน ๆ สมาชิก รับรู้ถึงการกระทำ

เพราะอยากลืมว่า แทนที่ผู้ให้บริการ จะใส่ใจลูกค้า เพื่ออนาคต แต่เป้นการทำงานที่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณ ...

ขอบคุรมากครับ และก็เสียใจด้วยกับงานที่ทำมา

10. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ต้องเลือกร้านดีๆหน่อยครับ จากคนที่เรารู้ยิ่งดี
    ไม่งั้นโดนแบบนี้ เสียรถแย่เลยครับ

ขอบคุณที่บอกประสบการณ์แบบนี้ครับหลายๆคนจะได้ไม่โดนอีก

11. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    เซงแทนคับ

12. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    เผาร้านทิ้งเลยเอาป่าว

13. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    เซ็งเหมือนกันคับ

ไม่ต้องคิดมาก

14. nut26

nut26 New Member Member

106
    2
    0
    ฝันร้ายมากคับ...

15. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    แม่งเลว

16. aka_n2u

aka_n2u New Member Member

8
    1
    0
    ดีคับ

ขอบคุณที่มาคอยเตือนพี่น้องในเว็ปคับ ร้านอย่างนี้ช่วยกำจัดมันให้หมดไปเถอะครับ

17. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ต่อสู้เพื่อเพื่อนด้วย

18. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    อืม เห็น ใจ ครับ

แล้ว ใคร จา เข้า ไป ทำ ร้าน นี้ ละ เนี๊ย

19. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ผ๋มก็เคยโดน ร้านชั่วๆๆ มีเยอะนะ ตัดสินใจศึกษา ซื้อเครื่องมือมาทำเอง ดีก่าร้านอีกเน่อ
    มันงัดสวิทซ์ผ๋มหัก กรอบแอร์แตก ติดตั้งไม่ครบงายห่วยๆๆแล้วมาคุยว่าเจ๋ง ฉา ดเอ้ย เมกอํฟ แถวลำลูกกา ห่วยที่สุด สา ดดดดดดดดดดดดด.........

20. ดีนะครับที่ผมทำเองงะ
    ถ้าไปเจอร้าน...สาดๆแบบนี้
    ผมคงโยนเงิน...แล้วขนของกลับบ้านแล้วครับ
    ดีแล้วพี่...ที่เอาร้านมันประจานงะ...
    ถ้ามันอยากได้ลูกค้า...มันหน้าจะทำให้ดีๆใช้ไหมครับ
    ทุกลายระเอียด...คืองานโชว์ของร้านมัน...
    ผมว่า...อีกไม่นาน...ก็เจ้งครับไม่มีคนเข้าร้านมันหลอก
    สาธุ...กรรมได...ท่านสร้างกรรมนั้น...
    ย่อมกลับไปสนองต่อตัว...ผู้กระทำกรรมนั้น
    อิอิอิ ( เผาร้านแม่งเลยพี่ )

21. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมมีร้านประจำไม่เคยเจอนะแบบนี้ ร้านสนิทๆ แบบเพื่อนๆ บอกปากต่อปากถึงเข้าอะ

22. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    ผ่านทุกวันไอ้ร้านนี้อ่ะ

ไม่เห็นเคยเห็นมีใครไปทำเลย จริงๆนะ รถสักคันยังไม่เห็นเลย หว่าาา เซ็งเป็ด

23. แย่จังคับ คนไทยด้วยกันแท้ๆ
    ไม่น่าทำกันได้เลย......เศร้า

24. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    แย่นะคะ

ทำมาหากินแล้วทำแบบนี้

25. kampane

kampane New Member Member

22
    0
    0
    ช่วยกันดันไว้อย่าให้ตก ร้านอย่างนี้อยู่ไม่นานหรอกคับ

26. czka

czka Guest

0
    0
    0
    ช่วยสังคมดีขึ้นถ้าไม่มีร้านแบบนี้ค่ะ

น่าจะมีการช่วยกันทำหน้าเว็ปช่วยกันประนามร้านค้าที่เอาเปรียบน่ะค่ะ โดนมาเยอะเหมือนกันค่ะเข้าใจเลย

27. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    เสียใจด้วยครับ

โชคดีที่ผมทำเองทุกอย่าง

28. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

29. OXYGEN SOUND

OXYGEN SOUND New Member Member

7
    0
    0
    เห็นใจครับ

ขอแสดงความเห็นใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ ยังไงก็ร่วมด้วยว่า ไม่น่าทำแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้