จะทำ Chappy ให้เปรี้ยวอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย sudro, 28 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sudro

sudro New Member Member

1
    0
    0
    คือว่าผมมือใหม่อ่ะครับและผมจะถามน้าๆพี่นะครับ:eek:

1. สีชมพูของแชปปี้ผสมยากอ่ะครับผมแล้วเป็นสีม่วงๆอ่ะครับสอนผมผสมหน่อยครับและใช้สีอะไรดีครับ?
    2.ไฟเลี้ยวหลังต่อไงอ่ะครับ สายไฟจากไฟมันมี4เส้นแต่จากเครื่องมัน2เส้นอ่ะครับ?
    3.ถ้าใส่ยางหลัง10นิ้ว ยางหน้า8นิ้วจะมีอะไรไหมครับ
    4.แกนโช้คหน้ามันเป็นตามดเฉพาะด้านบนแต่มันยังใช้ได้อยู่(เหมือนไม่มีน้ำมัน)ถ้าใส่ซีลกันน้ำกับใส่น้ำมันใหม่นี่จะดีขึ้นไหมครับ
    5.ตรงคอท่อผุอ่ะครับแต่นิดเดียวนี่มีผลกับรถมะครับ
    6.ถ้าจะแต่งให้เร็วขึ้นนี่แต่งอะไรถูกสุดอ่ะครับ
    7.ถ้ารถสวยแล้วจะเข้าแกงค์แว้นกับพี่ๆนี่ทำไงอ่ะครับ
    8.มีของแต่งอะไรอีกมะครับ
    9.ไฟตรงหน้าปัดเสียด้วยอ่ะครับ แต่ถอดไม่ออกเอาไงกับมันดีอ่ะครับ
    10.ถ้าเปลี่ยนคาร์บูเรเตอร์จะเร็วขึ้นหรือมีผลอะไรไหมครับ
    11.ปาดเบาะเข้ารูปเอาทรงไหนดีอ่ะครับ
    12.ไฟเลี้ยวหน้าเอาของแฟนท่อมมาใส่ได้ไหมครับ?
    13.ดรัมเบรคใช้เป็นของอะไรแทนได้มั่งครับ ดิโอ ได้ไหม?
    14.เบิร์นล้อไม่ได้อ่ะครับ แล้วยาง8นิ้วทรงวิบากหนามๆมีไหมครับ?

ขอบคุณครับที่ตอบ :) :) :)

2. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    4.แกนโช้คหน้ามันเป็นตามดเฉพาะด้านบนแต่มันยังใช้ได้อยู่(เหมือนไม่มีน้ำมัน)ถ้าใส่ซีลกันน้ำกับใส่น้ำมันใหม่นี่จะดีขึ้นไหมครับ
    ลองหาแกนของพวกsonicดูคับแต่ต้องไปตัดให้มันสั้นนะคับทำเกลียวด้วยถ้าไม่ได้ก้อหาซื้อทั้งกระบอกกับแกนเลยคับไม่น่าเกิน1พันบาท
    ถ้ามันไม่สวยก้อใส่กระบอกแต่งก้อได้คับที่เค้าฮิตๆใส่กันอ่ะคับ
    9.ไฟตรงหน้าปัดเสียด้วยอ่ะครับ แต่ถอดไม่ออกเอาไงกับมันดีอ่ะครับ
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะรุ่นนี้ใช้battแค่6vเองนะ
    11.ปาดเบาะเข้ารูปเอาทรงไหนดีอ่ะครับ
    เดิมอ่ะดีแล้วคับไม่เมื่อยเปลี่ยนแค่ผ้าหุ้ม
    6.ถ้าจะแต่งให้เร็วขึ้นนี่แต่งอะไรถูกสุดอ่ะครับ
    เปลี่ยนเป็นเครื่องnice 110 คับจะแรงอีกเยอะใส่ไฟได้หลายแบบด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้