มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0
    ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงรถ neon เลยย
    มีใครใช้อยู่บ้างงมาคุยกันนน 555 อยากตั้ง club อิอิ

2. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ที่บ้านมีอยู่คันนึงคับ ตอนนี้กำลังจะเริ่มเก็บรายละเอียด

3. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ผมมีชุดแต่ง ภายในลาย เคฟล่าห์
    ขายตรงรุ่น ของใหม่ๆเลย
    ขายครับ สนใจ 01-4412680 มด

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ใช้อยู่ครับ อยากตั้งคลับเหมือนกัน โทร 029465144+1 นะคร้าบบบบ

5. P.ouan

57
    1
    0
    อ่ะ เป็น carbon แท้ หรือว่า แค่สติ๊กเกอรื อ่ะคับ:p

6. P.ouan

57
    1
    0
    อื่ออ ลืมบอกไปถ้าใครใช้ neon แล้วสนใจ club จิงๆๆ เรามี logo dodge ที่ติดบนฝากระโปรงแบบ neon ในเมกามาแจกจ้าาา จะได้แปลงร่างเป็น dodge กัน อิอิ:D

7. m230

463
    12
    18
    เป็นสติกเกอร์ครับ แต่เหมือนนะครับ เป็นงานส่งยุโรปและเมกานะ
    ของใหม่ถูกๆ 800 บาทเอง

8. P.ouan

57
    1
    0
    มีรูปไม๊ครับ แล้วมันเป็นของรุ่น พวงมาลัยซ้ายหรือว่า พวงมาลัยขวาอ่ะครับ

9. m230

463
    12
    18
    เดี๋ยวเอามาให้ดุไม่ค่อยชัดนะ
    ของพวงมาลัย ขวาครับ

10. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    :) ใช้อยู่คับ :D :D :D

11. m230

463
    12
    18
    รูปมาแล้ว

12. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    สอบถามหน่อยครับพอดีมีปัญหาของ neon คนที่รู้จักกันเค้าฝากถาม คือ จะหาซื้อหลอดไฟหน้า neon ได้ที่ใหนมั้งอะครับ เห็นทรงมันแปลกๆ แถมแถวบ้านผมก็ไม่มีศูนย์ไครเล่อร์แล้วอะครับ แล้วใอ้ไฟหน้าแบบนี้เค้ามีชื่อเรียกว่าอะไรอะครับ นอกจากศูนย์แล้วพวกแหล่งอะไหล่อย่างวรจักรพอจะมีมั้ยครับ ชื่อร้านอะไรครับ ขอบคุณครับ

13. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    ถ้าผมจำไม่ผิด หลอดใช้ H4 นะครับ แต่หาไม่ยากครับ เวลาจะเปลี่ยนต้องถอดโคมออกมา
    (ถอดง่ายอย่างไม่น่าเชื่อ) มันมีสลักอยู่ 4 ตัว อยู่ตรงมุมของโคม
    เอาไขขวงยาวๆดันให้มันตรงล็อคก็เอาโคมออกได้ครับ

ส่วนอะไหล่มือสองจริงๆมีหลายที่ครับ แต่ผมดันจำได้อยู่ที่เดียวอยู่ตรงนางลิ้นจี่
    ถ้ามาจากคลองเตย เลี้ยวขวาเข้าไปจะอยู่ขวามือครับ
    ที่วรจักรรู้สึกจะมีอยู่ร้านเดียวครับ เลยมาจากโรงพยาบาลกลาง ขึ้นไป เจอสี่แยก เลยไปประมาณ 50 เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือครับ
    หรือว่าจะลองโทรหาพี่มาโนช (เค้าเรียกกันน้าหนวด) 015102120 แกเคยเป็นช่างในศูนย์ครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2005
  14. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    ตั้งคลับก็ดีครับ เพื่อนผมก็ใช้ นีออน อยู่แล้วจะเอารูปมาลงให้นะครับ(ตอนนี้ทำสีอยู่)

15. P.ouan

57
    1
    0

ถ้ารุ่นที่ขายในเมืองไทยเป็น H4 คับ แต่ถ้ารุ่นขายในอเมริกาจะเป็น 9007 จ้า:D

16. P.ouan

57
    1
    0
    อื่อออ มีใครใช้ neon บ้างงมาโพส รูปกันเถอะๆๆ:p

17. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0

ขอบคุณครับ สงสัยรถเพื่อนผมจะโดนโคมนอกไปเรียบร้อยแล้ว หลอดมันทรงประหลาดๆไม่ใช่ H4 แน่นอนครับ แล้วหลอด 9007 เนี่ย มันจะมีขายตามร้านมั้ยครับ

18. jeab

102
    2
    0
    สนใจ logo dodge ที่ติดบนฝากระโปรง มีรูปไหมคับราคาเท่าไร อยากมี club dodge :D :D :D

19. P.ouan

57
    1
    0

เอ่ย มาตั้งคลับกัน......ถ้าสนใจตั้งคลับ ก็โทรมาคุยกันน้าาา 06-9053502

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2006
  20. jeab

102
    2
    0
    ตั้งคลับก็สนใจไวเดียวจะโทรไปคุยคับว่าแต่มีกี่คันแล้ว ในนี้น่าจะ ๔-๕ คันนะ
    แต่อยากได้ logo dodge เท่าไรบอกหน่อยคับ

21. P.ouan

57
    1
    0
    อ่ะ......ไม่รู้จะขายเท่าไหร่ดีอ่ะคับ ไม่เคยขายของในเนต 5555 ลองคุยกันดูก็ได้คับ รับรองไม่เอากำไรแน่นอน

22. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    ส่งเสริมให้คนรัก นีออน หน่อยครับ..............

23. bleneon

bleneon New Member Member

16
    0
    0
    ร่วมด้วยอีกคันครับ อยากได้โลโก้ครับราคาเท่าไหร่ครับ

24. CityMugen_HCC

CityMugen_HCC New Member Member

17
    0
    0
    อะไรคือ neon อ่ะใช่ไฟใต้ท้องที่เป็นนีออนป่าว

25. jeab

102
    2
    0
    มันคือรถยนต์ อยากมีคลับ

26. CityMugen_HCC

CityMugen_HCC New Member Member

17
    0
    0
    อ่อ Neon นึกออกแล้ว ขออภัยคับ

27. P.ouan

57
    1
    0
    ตอนนรี้มี 2 คันแล้วว ร่วมดีใจกันหน่อยยย ทุกคน 5555
    (อย่าลืมไปซื้อค้ำโช๊ค นะ เจี๊ยบ 55)

28. jeab

102
    2
    0
    จาไปเมื่อไรก็บอกแลัวกัน เดียวจัดให้ :D :D :D อย่าลึมดูสายหัวเทียนให้ด้วยนะ
    มีใครใช้ neon อีกมาเจอกันหน่อยเร็ว :) :) :)
    และคุณ neon_mp หายไปเลยร่วมได้กี่คันแล้ว ยังจำกันได้หรือเปล่า ;)

29. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    สนใจครับ โทรบอกด้วยนัดมาเลย 059021947

30. E-Boat

E-Boat New Member Member

8
    0
    0
    ผมใช้ srt 4 อยู่ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ neon ว่าแต่ ใส่รูปเต็มๆไม่ได้เหรอครับ หรือ ต้อง add เป็น link อย่างิเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้