Nova Dash ตูดกลมกับตูดแหลม

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย RED_SUN, 17 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    แดซตูดกลมกับตูดแหลม ตูดกลมแปลงเป็นตูดแหลมได้มั้ยครับ เดิมๆ Dash วิ่งเท่าไรครับ
    แล้วถ้าแต่ง Dash ทำไรมั้งครับให้วิ่ง ขอรูป Nova Dash ด้วยน่ะครับเอาทั้งตูดกลมตูดแหลมเลย

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    Dash ผมตัวตูดเเหลม Dash STD วิ่งได้ 140 คับ ลองมาเเล้ว เสียววว . . :D

ตูดกลมเเปลงเป็นตูดเเหลมได้ คับ เด็กเเวดเเถวบ้านก็เเปลง . . . เนียนๆ

เคยเห็นเค้าว่ากัน บอกว่า Dash ตัวตูดกลม modifi ได้เเรงกว่า ตัวตูดเเหลม

Dash ตูดกลมไม่มี รูป มีเเต่ รูป Dash ผมอะคับ :D STD. 140k/m

เห็นกระทู้เลยไปถ่ายรูปมาอวด . . . :D

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=219293

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2007
  3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอ อวด หน่อย นะ . . . :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2007
  4. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    ขอบคุณครับ ผมได้ Dash ตูดกลมมา คิคไม่รุว่าวิ่งเท่าไร

5. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

ต้อง ลองซัดดูอะนะคับ ผมว่าหน้าจะอยู่ที่ 120 - 130 อะ คับ เพราะรถมันนานเเล้ว

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เคยแต่งเล่นมะก่อนนานแล้ว เดิมๆ วิ่งประมาณ 140-150
    แต่งแล้วมิดเกจ์เลย

7. num-k2

num-k2 New Member Member

17
    0
    0
    รถลาว จัง เลย คับ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แต่งรถอะรัยคือรถสวย.........ผมว่าถ้าเจ้าของรถพอใจก็พอแล้วคับ.......อย่าปากเสีย

9. แดชสภาพลิเกอย่างนั้นหลอครับ140หลอกกเด็กอ่าได้หลอกผมไม่ได้หลอก แดชอ่านะถ้าจะเอาไห้วิ่งได้140ต้องเปลือยกลองอากาศออกก่อน และก็เปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางด้วยนะครับ แล้วถ้าอยากจะแรงกว่านี้อ่านะ ต้องเปลี่ยนเสื้อสูปเป็นของLSแล้วคว้านเสื้อสูบใส่ลูกสูบVR150ไซต์สเตนดาส แล้วก็ต้องปาดฝาสูป และขยายพอตไอดีและไอเสียตามด้วย เปลี่ยนมาใช้ข้อเหวี่ยงของLSมาใส่ เปลี่ยนคาร์บูเป็น KR ลูกเร่งเหลี่ยม ทดสเตอร์ เจียจานไฟให้บางลง เปลี่ยนสปิงครัช แผ่นครัช หาท่อแดงบางทรายมาใส่ เป็นอันจบ แค่นี้ก็160ขึ้น

10. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เเล้วเเต่อะนะรถผมมันวิ่ง 140 มาเเล้ว ในสถาพที่คุณว่า ลิเกๆ นี้ละ ไปรู้ดีมาจากไหนที่คุณว่า ถ้าจะเอาไห้วิ่งได้140ต้องเปลือยกลองอากาศออกก่อน และก็เปลี่ยนล้อเปลี่ยนยาง

ที่คุณเเนะนําผมเเต่ง ต้องเปลี่ยนตั้งเยอะ วิ่งได้ 160+ เองหลอ เหอะๆ

เเถวบ้านผมทําวิ่ง 160+ ทํายังไม่เว้อหรือเปลี่ยนเยอะเเบบคุณเลย

11. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เดิมๆ 160 ขับมาแล้ว แม็ก แบบ รูปด้านบนเลย

ยางไหญ่ๆ หน้าสูงๆ มีกรองอากาศ ครบๆ วิ่ง 160 สบายๆ

อยู่ที่ใจ อีหนูเอ้ย

สเตปที่ หนูบอกมาว่า ลูก วี คาบูเคเหลี่ยมอ่ะนะ ตับ แอล อีก

สเตปนั้น ว่ากันที่200 แล้วจ้า

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ถูกใจเลย GAP . .

วิ่ง 160 เปลี่ยนทั้ง ยวงเลย เหอะๆ

13. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

ำเยอะแค่นั้น 160 ขึ้นเองหรอ วิ่งแบบนั้นแถวบ้าน เรียกรถ ตรวจสนามน่ะ

สมัยแดชที่ผมเล่น ลูก VR เสื้อ ฝา ไฟ ครัช คาบู ท่อ แค่นี้ผมก้อยังยกล้อเล่น ได้ เกือบ 6เกียร์เลย

เออ แล้วขอถามหน่อยเพราะไร ทำไมถึงต้องใส่เสื้อแอลเอส

14. GAP_B11

6,314
    95
    48
    เวลาบอก คนอื่นมันเท่ห์มั้ง

นี่ๆ รถกูเสื้อแอล 5555555++

ประมานว่า 1 J - GTE ไส่เสื้อ 1J -GE

555 + ยิ่งอ่านยิ่งขำ อิอิ

ข้อเหวี่ยง แอล อีก อิอิ เปลี่ยนตับ เค้าไส่ ตับเค ทั้งนั้นอ่ะ หนูเอ้ย

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    รถแรงต้อง ท่อแดง บางทรายหรอ 555+

ผมนี้ ท่อ ร้านปอ เมืองเอก รู้จักป่ะ 555+

ไม่โด่ง ไม่ดัง แต่โครตแรง 555+ เกทับเลย

ยังรอคำตอบอยู่นะ ทำไม ต้องใส่เสื้อแอลเอส :cool:

16. GAP_B11

6,314
    95
    48
  17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เด๋วนี้ 4จังหวะ ก้อวิ่ง เท่า2จังหวะ แล้วนะ

ป.ล รถเพื่อนผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2007
  18. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
  19. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    wow!! รถดูโหดจัง นะคับ วิ่ง พิกัดเท่าไรคับ เนี้ย

เดียวนี้ 2 จังหวะ เวลาดีที่สุดเท่าไรหลอ คับ เเล้ว 4 จังหวะ เวลาดีที่สุดเท่าไร . . คับ

20. nv1020

3,195
    302
    83
    ตอนที่ทำน่ะท่อใบ+ล้างชามคลัทช์เอง แค่นั้นก็เกือบ200แล้ว ทำไมต้องทำเยอะจัง:D

21. GAP_B11

6,314
    95
    48
    รู้สึก โซนิค เสื้อ CB ป่าวอ่ะครับ มันดูไหญ่ๆ จัง

22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ครับผม อีกคันนึง 4วาล์ว อีกคัน 2วาล์ว

23. laydrag

laydrag Guest

0
    0
    0
    เทน่า ทำนิดๆ จมไมล์

รถผม ทำเองครับ ขัดลื่น fost สปิงเค ท่อผ่าใส่คอท่อแต่ง เกียร์ บีท คาบูSERPICO SS

24. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

...สมัยก่อนผมก้อเคยเล่นคับ....10กว่าปีได้แล้วม้าง......ทำที่ ช.เจริญยนต์คับ....(เดอะชิ้ง..อิอิ)

...ก้อลูก VR เหมือนกันคับคับ...ไซด์100 ....แต่ผมก้อต้องเปลี่ยนเป็นเสื้อ LS เหมือนกันคับ...รหัสE-8

...เพราะว่า....ปลอกเสื้อสูบของ DASH กับ LS หนาไม่เท่ากันคับ....(ในบางรุ่นของรหัสที่เสื้อนะคับ)

...คือถ้าเป็นเสื้อ DASH (ในบางรุ่นของรหัส)....ถ้าคว้านโตมาก...แล้วใส่ลูกโต...ปลอกจะบางคับ....

...เล่นมากๆแตกบ้างล่ะ....ร้าวบ้างล่ะ....แต่ยอมรับเลยคับว่าวิ่งจิงๆ......

...ปล....พอดีได้อ่านแล้วก้อเลยนึกถึงสมัยก่อนน่ะคับ....เล่นรถกันสนุกดี....ไม่เหมือนเดี๋ยวนี้มันเถื่อนเกินไป

25. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    สมัยผมเล่น DASH ผมยัดลูก GRAMMA อ่ะทำไมยังอ่อนเล่นลูก VR กันอยู่เลย
    ไม่ได้ว่านะคับแต่ อ่านๆ ดูแล้วมันรู้สึกอย่างงั้นจริงๆ
    ปล. เด็กดินแดง

26. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ทำลูกใหญ่ อ่ะทำได้ แต่บังเอิญชอบลูกเล็ก กินลุกใหญ่ มีเยอะไป

ผมเคยทำลูกเดิม วิ่งอยู่13 ต้นๆๆ ( ลูกเดิม เชิญวิเคราะห์) กินลุกVRเยอะไป:cool:

แล้วลูกเล้กพังเลยมาทำ VR ไปกัดกะ แกรมม่า :D
    ก้อถูๆๆไถ่ๆๆกันไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2007
  27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

อันนี้ผมทราบอ่ะ ครับ :D แต่ๆๆที่ถาม ผม จะลองภมูคนที่มาโชว์ ทำตั้งเยอะวิ่ง160 อิอิ

ป.ล สมัยนั้น มันจิงๆๆครับ บิดกันที่คลองเตย พระราม9 และอีกมากมาย มันจิงๆๆนะครับ

พวกผมบิดกันยันเช้า พวกเรื่องยิงตีกัน รับประกันไม่มี เพราะ เพื่อนกันหมด ถึงคนล่ะร้านก้อเหอะ

ป.ล ที่ผมบิดกัน ตอนนั้น ยุค น้า นุ่น ประเทศไทยอ่ะครับ :D

28. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    อยากให้ ผี nsr kr tz พวกนี้กับมาเก๋าอีก จังวุ้ย เด็กเเวด auto จะได้จื่อ อิอิ

ใครพอจะจํายุคนั้นได้บ้าง อิอิ . . ขาเเรง

29. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    สวยดีคับ

30. Mr.XXX

Mr.XXX Guest

0
    0
    0
    Nova Dash ดูดกลมกับดูดแหลม

ว่าของเค้าลาวของคุณมันก็ลาวเหมือนกันแหละ ถ้ารถผมอยู่นะจะถ่ายรูปมาให้ดูเสียดายที่ขายไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้