มีเรื่องรบกวนถามเกี่ยวกับ MTX Thunder 5500 กับ RT 10 04

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Padungpong, 11 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    มีเรื่องสงสัยจะรบกวนถามเซียน ๆ ดังนี้ครับ
    1.มันต่างกันมากเลยหรือเปล่าครับ เห็นราคามันต่างกันค่อนข้างมาก แต่ก็คิดว่าจะเล่น5500 ครับ
    2. แล้วมันมีทั้งวอยเดี่ยวและวอยคู่เลยหรือเปล่าครับ
    3.ที่ยังสงสัยอยู่คือวอยเดี่ยวกับคู่นี่มันให้เสียงต่างกันหรือเปล่าครับ แต่เข้าใจว่าวอยคู่มันน่าจะกินวัตต์มากกว่า ไม่ทราบว่าที่ผมเข้าใจนี่ถูกต้องหรือเปล่าครับ
    4. แล้วรุ่น 5500 ตอนนี้ราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    ขอโทษที่ถามมากไปหน่อยครับ :D :D

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    5500 เเนะนำ P1 ดีกว่าครับ วอยเดี่ยวกับวอยคู่ เสียงไม่ต่างครับ อยู่ที่การต่อโหลดจากแอมป์มากกว่า
    ซีรี่ thunder 5500 7500 8500 มันออกเเนวหนักเเน่น เเต่ฟังเพลงช้าๆยังไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่

3. Padungpong

59
    1
    0
    P1 มันคือไรอ่ะเฮีย Rockford หรือเปล่า? แล้วราคาเท่าไหร่ครับ :D 5500 นี่มันฟังเพลงช้าไม่ดีเหรอครับ แต่ปกติผมฟังทั้งเพลงช้าทั้งเพลงเร็วเลยตัดสินใจม่ายถูก :(

4. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    Rockfort P1 ครับ คู่ล่ะ 6000 บาท หรือถ้าต้องการเเรง ขึ้นก็ P2 คู่ล่ะ 10000.-

5500 เสียงมันออกเเข็งๆครับ เเน่นๆเพลงช้าฟังเเล้วมันเเปลกๆครับ

ที่สำคัญ หน้าตามันดีกว่าเยอะครับ ถ้าจะ โชว์หน้าซับ:) :) :)

5. Padungpong

59
    1
    0
    อ่อ ผมนี่โง่ตั้งนาน ที่แท้ไอ้ P1 นี่เอง ที่มันอยู่ใน 200sx ผม ผมกำลังจะย้ายมันเข้าไปที่ Civic Coupe แล้วก็มองหา Sub ใหม่ มาใส่แทนน่ะครับ เพราะแอมป์ใน200 ผมมันเหลือ ๆ เลยครับ
    5500 เสียงมันแข็ง ๆ เหรอครับเนี่ย จริงๆ ผมอยากได้เบสลึก ๆ แน่น ๆ แต่แบบ JL นี่มันยาน ๆ เกินไปน่ะครับ ผมอยากได้เบสกระชับกว่า JL หน่อย แต่ไม่เอาแข็ง ๆ ครับ คุณนัทมีตัวเลือกดีๆ แนะนำมั๊ยครับ วันนี้โทรไปคุยกะช่างบอย แกบอกให้ลอง ADX ดู ผมก็โง่อยู่แล้วด้วย ดันไม่รู้จัก ADX อายเค้าอีก อิอิ ไม่ทราบว่า ADX นี่คุณภาพมันเป็นไงมั่งครับ แล้วเสียงที่ออกมามันจะเข้ากับสไตล์ผมมั๊ยครับ :D :D :D

6. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ผมแน้นเพลงเร็ว Dance เบสลงลึกๆ ตัวใหนดีกว่ากันละหว่าง MTX Thunder 5500 กับ P2
    ผมจะเล่น 12 นิ้วครับ ช่วยแนะนำที

7. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ถ้าอยากได้ กระชับกว่า JL ผมเเนะนำของ Hertz ครับ ราคาไม่สูงเกิน เเต่เสียง + คุณภาพดี

8. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0

ขอบคุณครับ พวก ES300 ได้มั้ย
    คุณ BLITZ_TT ใช้Hertz อยู่หรือครับ

9. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ถ้าอยากให้กระชับขึ้น หัวเบสดีขึ้นไม่ยานจนเกินไปแต่ยังคงความนุ่มอยู่ก้อ image dynamic ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้