อย่าไปติดเครื่องเสียงร้านนี้นะครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย giokae, 28 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
  2. giokae

378
    6
    0
    ++++

3. ชี้แจงอย่างตรงไปตรงมา

จากทีมงาน MAKE UP CAR AUDIO หลังจากที่เราได้อ่านเจอกระทู้นี้ เราก็มิได้นิ่งนอนใจ ได้ตรวจสอบประวัติการทำงานที่ผ่านมา ทุกสิ่งทกอย่างที่เราทำงาน แล้วเกิดความผิดพลาด ถ้าเราพบว่าเกิดจากเรา เราก็พร้อมจะรับผิดชอบอยู่แล้วครับ
    เริ่มอธิบายสำหรับคุณ GIOKAE เข้ามาจอดหน้าร้าน: แล้วบอกว่า ให้ต่อลำโพงพี่แค่บัดกรีผมเดินสายให้แล้ว ( เป็นลำโพงแยกชิ้น 6." 2 คู่นะครับ ) คงจะจำได้ ครั้งแรกที่ร้าน ทางเราได้ประเมินราคาอยู่ที่ 1000 บาท ต่อรองที่ 800 นะครับวันอาทิตย์ที่ 19 /11/49 หลังจากที่ต้องทำจริงๆไม่แค่นั้นน่ะซิครับ สายที่บอกว่าเดินมาแล้ว เราต้องเดินกันใหม่จากแอมป์นะครับ แล้ววิทยุเราก็ต้องต่อสายเพื่อเข้ากับระบบแอมป์ที่คุณมีอยู่แล้ว 2 ตัว ใต้เบาะ ซ่งเป็น 2 CH ทั้ง 2 ตัว ตัวแรก ขับแยกชิ้นทั้ง2 คู่ และอีกตัว ขับซับที่คุณวางระบบมาโดยใช้สายลำโพงเป็นสายไฟ กับ สายกราวด์ แล้วก็มีสายไฟธรรมดาเส้นหนึ่งเป็นสายรีโมท สายซับ คุณยังไม่ได้ต่อแค่เดินสายมารอไว้ ทางเราจึงแนะนำว่าถ้าจะให้ดีเดินระบบใหม่ดีกว่าโดยวันนี้จะต่อชุดลำโพงกลางแหลมให้ฟังก่อน โดยนัดให้คุณเข้ามาวันอังคาร ตอนคุณเลิกงาน ช่วงเย็น โดยทางเราที่ไม่ต่อซับให้ในวันนั้นเพราะเราต้องการทำให้ดีที่สุดโดยไม่ได้สักแต่ทำ โดยคิดว่าจะเดินระบบให้เรียบร้อยก่อน โดยไม่คิดว่าลูกค้าให้ทำอย่างไรก็ทำอย่างนั้น ติดตั้งมาอย่างไรก็ทำไปอย่างนั้น ต้องดูผลลัพธ์ที่จะออกมาด้วยครับ อะไรที่เราทำเราพร้อมรับผิดชอบครับ...
    ส่วนอีกท่าน ที่เป็น นิสสัน เซฟิโร่ A33 จากการตรวจสอบเราไม่พบว่าท่านเป็นลูกค้าร้านเรานะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำติชม
    หลังจากที่เปิดร้านมา 3 เดือน ก็มีลูกค้าทั้งลูกค้าเก่าและลูกค้าใหม่ และขอขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุน ทางร้านของเราเป็นอย่างดี

4. AodIndeed

AodIndeed New Member Member

74
    0
    0
    ตอนตกลงไม่มีใครรู้ใครเห็น มาบอกที่หลังยังไงก็ได้ทั้ง 2 ฝ่านนั่นแหละ

โปรดใช้ความรู้สึกเอาเอง อิอิ

5. giokae

378
    6
    0
    จะเปิดร้านเอาแต่เงิน เฮ้อ จะทำอาราก็้ทำให้มันจบๆๆไป สิครับ ภ้าผมทำเองได้แล้วจะมาจ้างที่ร้านทำไมละครับ แล้ววันนั้น คุนบอกตอนเช้าจะไปทำงานข้าง นอก ไม่ใช่หลอ แล้วนัดผมวัน พุทธ ก็เลยให้ผมมาทำต่อ ผมก้ไม่มีเวลามาเล่นอารายแบบนี้ เสียเวลาทำงานนะครับ ตงเข้าใจแล้วผมเห้นว่าร้านคุนเพิ่งเปิด เลยกะไปอุดหนุน ไม่คิดว่า จะเจอแบบนี้ แล้วกรอบแอร์ กะซาวิดผมละ ใครจะรับผิดชอบ แล้วที่คุนนัดวัน พุทธ ก็จะเอาเงิน ผม อีก 300 หน้าเลือด วะ ค ว า ....

6. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    แนะนำให้ โทรหากันคุยกันให้เคลียร์ ทั้งสองฝ่ายนะครับ
    ผมว่ามันจะเสียด้วยกันทั้งคู่.... มาต่อกระทู้นี้เดี๋ยวจะยาวครับ

7. giokae

378
    6
    0
    9+++++

8. giokae

378
    6
    0
    ++++6

9. gee-za

gee-za New Member Member

15
    0
    0
    ผมมีเรื่องเล่าขำๆ ให้ฟังเล่นๆ ร้านเครื่องเสียงร้านใหญ่ร้านหนึ่งที่ลงโฆษณาใน sound mobil มีลูกค้าเข้ามาอยากติดฟิล์ม ทางร้านก็จัดให้ แล้วเกิดอุบัติเหตุ น้ำยาฟิล์มหยดใส่คอนโซล(รถ jazz ) ทำให้เกิดรอยด่าง แค่นิดเดียว ซึ่งหากเจ้าของรถไม่ดูแลรอยแบบนี้ก็จะเกิดขึ้นเหมือนกัน ทางร้านจึงต้องซื้อคอนโซลมาเปลี่ยน ย้ำ เบิกห้างมาทั้งคอนโซล คุณว่าร้านแบบนี้น่าอุดหนุนม่ะครับ อิอิ

ส่วนเรื่องราวของร้านที่ถูกกล่าวถึง ก็ค่อยๆ คุยกันดีล่ะกันนะครับ ยังไงๆ ร้านเค้าต้องรักษาลูกค้าไว้อยู่แล้วล่ะครับ ยกเว้น กรณีที่เกินเหตุจริงๆ

10. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ค่อยๆคุยกันครับ ถ้าเรารักอะไรสักอย่าง ก็หนีไม่พ้นจะต้องมีอารมณ์ ผมก็เป็นครับ แต่ทำอะไรไม่ดีแล้วก็ต้องพร้อมรับผิดชอบนะ

11. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ค่อยๆคุยกันครับผม

12. RS1

RS1 New Member Member

7
    0
    0
    ผมว่าท่านทั้งสองควรจะทำความเข้าใจกันให้ดีก่อนจะมาโพสครับ ถ้าเค้าไม่ดีจริง ก็แจ้ง สคบ. สิครับไม่เห็นต้องมาทะเลาะกันเลย เดี๋ยว สคบ. ก็เคลียให้ท่านเองถ้าท่านเป็นฝ่ายเสียหายจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้