Need for Speed Carbon

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย nOxIeS, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ไม่ทราบว่าเล่นกันถึงไหนแล้วครับ?

พอดีผมเล่นผิด step ไปนิด ลืมตัวเผลอแต่งรถที่ได้จาก pink slip มา

เงินเกลี้ยงเลยจะซื้อ tuner3 ก้ไม่มีเงิน มานั่งเก็บเงินด่านเก่าๆอยู่

ตอนแรกกะว่าจะลุยยึดถิ่นคนอื่นให้ได้หมดก่อน ค่อยมานั่งเก็บด่านให้ครบ 100%

ตอนนี้ต้องมานั่งเก็บตังค์เอาไปแต่งรถและเอาไปแข่งให้ครบ 100%

ไม่งั้นไม่ไหว แรงสู้พวกมันไม่ได้ วิ่ง Canyon ทีโดนทิ้งเป็นทุ่ง = ='

ตอนนี้ผมเล่นอยู่ 80% อะ ซัดวันเดียว เอิ๊กๆ หนุกเป็นบ้า

ว่าแต่เอา muscle ไปดริฟก็สนุกดีนะคับ ^^

2. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    muscle

ดริฟมันส์ สุดๆๆฮะ

3. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    อยากจะบอกว่าจบแล้วคับ เหนื่อยโคดๆ

boss darius เก่งใช้ได้เลยครับ ถ้ามันไม่เก่งแสดงว่าผมอ่อนเอง 555+

บอสตัวสุดท้ายต้องแข่ง 4 สนามนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ด่านสุดท้ายคือ canyon นะ ผมว่าด่านนี้ยากสุดอะ แต่ก้จบมาได้ เล่นมา 8 ชั่วโมงเต็มๆ กว่าจะจบ เหนื่อยโคตรๆ ดีจัยๆคับ

ว่าแต่ BMW M3 GTR เราหายไปไหนอ่ะ ตอนแรกเราโดนยึดไปหนิ ฉากจบไม่เห็นให้คืนเลย แต่ได้ R8 มาแทน

ฉากจบไม่ค่อยมีอะไรเลย darius ขับรถออกนอกเมืองไปแค่นั้นเอง แล้วเราก้ได้ปลดล๊อครถ 5 คันคับ ^^

เย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    -*- เล่นจบแระหรอ ผมเพิ่งเล่นเมื่อคืนเอง

5. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    หงะ ผมเพิ่งได้เล่นเอง เอาคอมไปอัพมา เกือบเดือนแหนะ เศร้า โถ่ ตามไม่ทันเลย เพิ่งได้ Rx--8 แต่งแค่ step 1 เอง

6. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    อยากเล่นบ้างจัง

แต่ยังไม่ได้ซื้อมาลงเลยอะ

7. nOxIeS

650
    31
    28
    เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ boss darius แข่ง 4 ด่าน

• Spint 2
    • Circit 1 (2 Lab)
    • Canyon 1

สู้ๆนะครับทุกคน พอดีเกมส์นี้ผมรอมาหลายเดือนเลย พอได้มาเลยจัดให้ยาวๆวันเดียวจบเลย 555+ บ้าพลัง เอิ๊กๆ

ปล. ผมเล่น PS2 นะ

แก้ไขล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2006
  8. Tunza!

645
    4
    0
  9. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เพิ่งซื้อมาวันีน้คับ ไม่ค่อยประทับใจเลยอ่ะ มันเหมือนๆเดิมคับ ที่สำคัญ ภาพ ไม่เนียน เลย T-T

10. Tunza!

645
    4
    0
    จบแล้ววววว จบเร็วมากๆ เร็วกว่าภาคก่อนอิก ผมเล่นประมาณ 8-10 ช.ม. เอง ภาค MW เล่นตั้ง 12-15 ช.ม. แหนะ จบเร็วไปอะ แข่งกะบอส มันก็แข่งกะพวก บอส 3 ตัวก่อน ( Angie , Kenji , Wolf ) แข่ง สปรินท์ บนเขา ผมชนะขาดเลย ชอบแข่งบนเขา แล้วก็มาสปรินในเมือง แล้วก็ชนะไป ก็เฉยๆประมาณ 3 วิ แล้วก็แข่งกะไอ Darius แบบ เซอร์กิต 2 รอบ ชนะไปอิก แล้วก็ ไปแข่งบนเขา แข่งช่วงแรก ก็ตามมันไปเรื่อยๆ ช่วง 2 นำมันไม่พอแพ้ไปนิดเดียวเอง คะแนนหมดตอนเข้าเส้นพอดี คือ หมดแล้ว รถไหลเข้าเส้นไปแล้วก็ไปจอดหลังเส้น นิดเดียวจิงๆ Restart อิกรอบ ช่วงแรก ตามอยู่แล้วผมแซงมันตั้งแต่ตอนเข้าอุโมงค์แรกเลย แล้วก็ชนะเลย ซะงั้นไปเลยอะ แล้วก็จบ เหอๆ

11. Tunza!

645
    4
    0
    เออ แล้วรู้สึกว่าเพลงของแต่ละพวกไม่เหมือนกันด้วย พวก Muscle จะเปงเพลง Rock พวก Tuner เปงแนว Electric แล้วพวก Exotic เปงแนว Hiphop อะ

12. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    ช่าย ๆ ภาคนี้จบไว เหมือนมีอะไร แอบแฝงไว้แหงมๆ
    เกมส์ตั้ง เกือบๆ 6 GB เล่นไม่กี่ชั่วโมงจบ โคตรงงเลย

13. Tunza!

645
    4
    0
  14. klang483

klang483 New Member Member

2
    0
    0
    จบแล้วด้วยคน เร็วๆมากๆคับ

15. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    ง่า.....ผมเพิ่งซื้อมาเล่นยังเล่นไม่เป็นเลยคับ:p

16. Tunza!

645
    4
    0
  17. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ตกเขาบ่อยอ่ะ อิอิ

18. nOxIeS

650
    31
    28
    ผมว่าโดยรวม Most Wanted ดีกว่านะ :D

19. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    เจอตำรวจทีรัย เมื่อยมือทุกที......:rolleyes:

20. iammay

iammay New Member Lady Member

11
    1
    0
  21. nOxIeS

650
    31
    28
    ต้องใช้ปีดเบรคเกอร์อะ ไม่งั้นสบัดลำบาก ต้องจิ้มอย่างเดียว จิ้มให้ตาย อิอิ

กี่ % แล้วงับ

22. jirayu

252
    10
    0
    ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

23. นายเราว่านายขี้คุยหวะ ว่างๆแข่งกันได้นะ ทำเป็นคุยเรียนดี เกมส์เก่ง เบื่อหวะ นายทำเป็นแน่ เราก็จบแล้วไอ้อ่อน

24. Tunza!

645
    4
    0
    พูดดีๆก็ได้คร้าบบ ผมไม่ได้บอกหนิว่าผมเก่ง ผมก็รุ้ตัวดีอยู่ว่าผมไม่เก่ง เปิดดู สกอร์บอร์ดแล้วอันดับผมก็แค่ 700 กว่าๆ แต่ผมก็ยังไม่ทันเป็นจริงๆอะ ยังไม่รุ้ Trick การขับของแต่ละคันเลยก็จบแหละ ผมมาขับ Quick Race ทีหลังก็ยังรุ้เรื่องเพิ่มขึ้นอิกตั้งเยอะ ไอ Muscle อะ พอขับเวลาเลี้ยวปล่อยคันเร่งก่อนแล้วรถมันจะสไลด์ แล้วเร่งเครื่องต่อจะดริฟ อันนี้ผมก็เพิ่งมารุ้ทีหลัง คือว่า เกมส์มันจบเร็วไปอะ

แก้ไขล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2006
  25. Tunza!

645
    4
    0
    อืม แต่เหมือนตำรวจภาคนี้ไม่ค่อยพยายามจับอะ พยายามไล่มากกว่า รุ้สึกว่าผมจะขึ้นแทบ Busted น้อยครั้งมาก แต่ก็ขึ้นแทบ Evade ยากด้วย แถม CoolDown นี่ ถ้าไม่เข้า Hide นี่ ให้แถบเต็มยากมากๆ

26. jirayu

252
    10
    0
    ชอบคนผู้ชว่ยเรา คันที่หญิงคับ YUMI อ่ะ ชอบ แสงตรงท่อ อยากทำมั้งจัง อิอิ

27. kong_mugen

kong_mugen New Member VIP

10
    0
    0
    เล่นจบแล้วเหมือนกันเร็วมาก

แก้ไขล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2006
  28. ใจเย็นๆกันนะค๊าทุกคน

29. nOxIeS

650
    31
    28
    รุ่นพี่ผมคนนึงเล่นแล้วเซฟโหลด failed

แต่ของผมเซฟทั้งตัวหายไปเลย เซ็งมากๆ

30. Tunza!

645
    4
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้