DIY ทำเองก็ได้ง่ายจัง...

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 29 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ใครมีเทคนิคหรือวิธืการใส่-ถอด-ดัดแปลง part หรือ ตกแต่งสวยงามให้กับเจ้าตัวเล็กของคุณอย่าสนุกคนเดียวเอามาแบ่งเพื่อนๆเล่นกันบ้างลองทำกันดูนะครับสวยบ้างเสียบ้างไม่เป็นไรถือว่าได้ลองทำดูอิๆ

แก้ไขล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2005
  2. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    แล้วน้าเป้งไม่มีตัวอย่างหรอ แต่ผมรู้ว่าถ้าของ ZR ง่ะไม่ใส่ไอกาบข้างมันจาดูโหดมากเลย เหมือนเกย์แก่ดูโหดร้ายยังไงไม่รู้ ไอเกย์หนุ่มมันหายไปไหนหว่านี่

3. Ant~Za

Ant~Za New Member Lady Member

20
    2
    0
    อิ อิ ลองทําดู คุนทําได้

god army ถูกใจสิ่งนี้
  4. god army

3,198
    77
    0
    มาแล้วๆมาเปลี่ยนสีเลนส์ไฟกันดีกว่าครับ....เบื่อแกะออกได้ไม่เป็นรอยพอดีมันมีของเหลือใช้อยู่เลยเอามาเล่นซะ...ใครสั่งไว้ไม่มาเอาผมเอามาเล่นหมดไม่รู้ด้วย
    1.อุปกรณ์ที่ใช้หาไม่ยากครับในบ้านมีหมด
    1.สติ้กเกอร์สีใสๆบางๆ
    2.คัตเตอร์คมๆ.เน้นคมๆ
    3.ไดร์เป่าผม/ไฟแช๊ค
    4.ยางรีดหรือการด์โทรศัพท์ก็ได้
    5.ผ้านุ่มๆ

5. god army

3,198
    77
    0
    1อันดับต่อมาหลังจากที่รื้อเลนส์ไมล์เสร็จล้างให้สะอาดโดยแชมภูสระผมครับไม่แนะนำสบู่หรือผงซักฟอกเพราะจะมีคราบทิ้งไว้
    2วัดขนาดที่จะใช้โดยประมาณจากสติ้กเกอร์แล้วตัดอย่าเผื่อเยอะมันเปลือง..
    3เอาน้ำผสมแชมภูสระผมแล้วสเปรย์ใส่ที่เลนส์และที่สติ้กเกอร์เองด้วยไม่ต้องมากนะครับ
    4ค่อยๆวางจัดรูปให้เรียบร้อยเผื่อไว้ด้านข้างนิดหน่อย"เผื่อไว้ดึง"
    5ค่อยๆเอายางรีดไล่น้ำออกควรไล่จากกึ่งกลางไปหามุมทีละด้านๆ"ควรเอาผ้านุ่มๆหุ้มยางรีดก่อนกันเป็นรอยครับถ้ามือหนักอาจถึงขาดได้"

6. god army

3,198
    77
    0
    มาต่อกันครับ..
    1หลังจากนั้นถ้ามีส่วนเว้นส่วนโค้งตรงนี้สำคัญครับให้ค่อยๆดึงนะครับโดยใช้ไดร์เป่าผมอังใกล้ๆไม่ต้องจ่อนะครับเดี๋ยวละลายพอนิ่มๆก็ดึงเลยครับ...ส่วนที่มุมหักลงเยอะให้ใช้ไฟแช๊คค่อยๆลนใกล้ๆเนื่องจากความร้อนสูงกว่าลนใกล้ๆผ่านๆก็พอ
    2หลังจากเข้ามุมเรียบร้อยแล้วค่อยๆใช้คัตเตอร์เล็มๆเก็บขอบที่เกินออกมาเบาๆมือนะครับเดี๋ยวเป็นรอยไม่รู้ด้วยตัดแต่งให้สวยงามครับ
    3อีกวิธีนึงง่ายกว่าแต่ไม่เนียนเท่าคือไม่ต้องกดเข้ามุมครับให้ตัดที่ขอบไปเลบง่ายเเละเร็วกว่าเเต่ก็อย่างที่บอก"ไม่เนียน"

7. god army

3,198
    77
    0
    ใกล้จะหล่อแล้วคราวนี้..
    1.รีดเก็บรายละเอียดอีกทีครับเตรียมตัวประกอบ
    2.เสร้จเรียบร้อยทั้ง2แบบคือแบบเข้ามุมเเละตัดขอบดูรู้ป่าวเอ่ยอันไหนเข้ามุมอันไหนตัดขอบ
    3.สีสวยมั้ยเนี่ย
    4.ไฟท้ายก็ทำได้แต่ส่วนโค้งจะเยอะหน่อยพยายามและกัน

แก้ไขล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2005
  8. god army

3,198
    77
    0
    TIPS...
    อย่าลืมนะครับก่อนรีดทุกครั้งให้เอาผ้ารองที่ยางรีดก่อนกันเป้นรอยครับเดี๋ยวไม่สวยนะจะบอกให้เอิ้กๆๆ
    ไปลองเล่นกันดูนะครับแก้เซ็ง

9. Tamiezx

Tamiezx New Member Member

21
    1
    0
    แจ๋วมากเยครับทำให้บ้างจิสวยจัง

10. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    แปะยากใช้ได้เลย :( :( :(

11. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    โอ่ ยากจัง

12. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    ทำให้ม่างดิน้าเป้งๆๆๆๆๆๆๆ

13. Do'Za

Do'Za New Member Member

103
    1
    0
    อยากได้บ้างอะ

14. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    แหวะๆๆๆๆๆๆๆ

น้าเป้ทำให้ม้างเด่ะ

15. god army

3,198
    77
    0
    DO IT YOUR SELF..แปลว่าคุณทำเองได้ง่ายจัง...เข้าใจป่าว????ไม่ใช่ให้หนูทำให้

16. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ใช่ แต่ทำเองแล้วมันไม่เนียนไง แบบไฟรถผมอะ ...อิอิ :D :D :D

17. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    แต่งมันแม่งทุกวัน

18. god army

3,198
    77
    0
    เอ........................แต่แถวบ้านป๋ม เห็นมีแต่เนียน ๆ ท้างน้านเลยอ่ะ 555+

19. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    กระทู้นินจา:D :D ไม่ไหวจะเสี่ยง :D

แก้ไขล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2005
  20. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    เบื่อกานหรือยังกับกุญแจแบบเดิมๆ

ลองทำดูไม่ไม่ยากเก็บง่าย หายรู้ ดูมันตุ่งๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2005
  21. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    ที่ว่าเนียนๆนี้รวมถึงสาวที่ซ้อนท้ายน้าเป้ด้วยอ่าป่าววว.....จาก ZX สีชมพูขาว หุ หุ เหงน่ะ:D

22. god army

3,198
    77
    0
    "เล่นหนูแล้วไง"อิๆ

23. god army

3,198
    77
    0
    อัพเดทล่าสุดครับไฟท้ายสีฟ้าใสๆของ"ไอ้หนุ่มโมตุล"

24. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    สวยงามคับ :D

25. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    DIYทำเองก็ได้ง่ายเเต่มะเนียน555

26. god army

3,198
    77
    0
    มาอีกแล้วๆคร้าบคราวนี้เป็นการรื้อรถเเบบทีละชิ้นๆใครที่เป็นแล้วก็ขออภัยนะครับส่วนใครยังไม่เป็นลองดูตามนี้นะครับไอ้ตัวเล็กของพวกเราจะได้ไม่แตกไม่หักกันผิด-ถูกตกหล่นยังไงช่วยกันเสนอได้ครับ.....

27. god army

3,198
    77
    0
    "พร้อมแล้วนะครับ"เตรียมเครื่องมือดังนี้นะครับไขควงแฉกและปากแบนลูกบล๊อคเบอร์8-10หรือใครใช้น๊อตหกเหลี่ยมก็ตามนั้นแหละครับ
    1.เปิดเบาะออกจะมีน๊อตที่ต้องคลายออกอยู่ 5 ตัวครับตรงฝาปิดที่เติมออโต้ลูป 2 ตัว
    2.ที่พื้นชักโครกด้านหน้า 2 ตัวและที่ล๊อคขาตั้งอีก 1 ตัว
    3.คลายน๊อตออกหมดแล้วดึงชักโครกขึ้นตรงๆเลยครับด้านบนนะครับ
    4.เสร็จแล้วเราจะเห็นโบ๋ๆแบบนี้
    ตรงฝาปิดแบตมีน๊อตเกลียวปล่อยเล็กๆอีก2ตัวส่วนของผมเป็นเป็กเรียบร้อยเพื่อความสะดวกครับ

28. god army

3,198
    77
    0
    คราวนี้ไฟสต๊อบแลมป์ครับมีน๊อต 3 ตัวครับ
    1.เปิดฝาปิดน๊อตออกก่อนโดยดันออกจากด้านล่างนะครับจะได้ไม่มีรอยงัดพอออกแล้วจะเห็นน๊อตอยู่1ตัว
    2.ตรงฝาเติมลู้ปมีอีก2จัดการซะ
    3.ถอดปลั้กไฟเบรคออกด้วย

29. god army

3,198
    77
    0
    คราวนี้มาต่อด้านข้างบ้างนะครับ....
    1.มีน๊อตด้านข้างอยู่ 2 ตัวครับคลายมันออกมาซะ
    2.หลังจากนั้นดึงด้านข้างก่อนดึงเข้าหาตัวนะครับ
    3.เสร็จแล้วดันไปทางท้ายรถนะครับค่อยๆระวังเขี้ยวจะหักคร้าบ
    4.ถอดเป็กด้านหลังออกและค่อยๆยกออกไปทางด้านท้ายรถครับ

30. god army

3,198
    77
    0
    ใกล้สำเร็จแล้วครับ
    1.ถอดเอาน๊อตที่พื้นออก 4 ตัวครับอ้อลืมไปแผ่นปิดใต้ท้องมีอยู่อีก2ตัวครับ
    2.เวลาถอดยกขึ้นแล้วดึงไปข้างหลังครับ
    3.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้