objective และ กฎกติกามารยาทในการใช้บอร์ด

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Plaruko, 20 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    วัตถุประสงค์
    เพื่อเป็นศูนย์กลางในการแนะนำ ซักถาม แก้ไขปัญหาระหว่างรถรุ่นเดียวกัน
    เพื่อพบปะพูดคุย และสังสรรค์ระหว่างกลุ่มคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน

meeting
    จะทำการ meeting ทุกเสาร์ที่ 3 ของทุกเดือน
    ซิ่งสามารถมาสมัครสมาชิกในวัน meeting
    ส่วนการรับสติกเกอร์ต้องมา meeting ครบ 3 ครั้งถึงจะได้รับสติกเกอร์

จะมีการร่วมการรับประทานอาหารร่วมกันในวัน meeting (ครั้งเว้นครั้งหรือตามความเหมาะสม)
    อยากให้สมาชิกทานข้าวร่วมกันทุกครั้งที่มี เพื่อจะได้ทำความรู้จักกันให้มากยิ่งขึ้น ซึ่งจะมีค่าใช้จ่ายประมาณคนละ 350 บาท ซึ่งตรงนี้บางคนอาจจะมองว่าแพงไม่คุ้ม แต่อยากให้คิดว่าแค่เดือนเว้นเดือนที่มีการทานข้าว คิดง่ายๆ 2 เดือน หยอดกระปุกวันละ 5 บาท ก็สามารถมาร่วมทานข้าวได้แล้ว

กฏกติกามารยาทในการใช้บอร์ด
    บอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ ซึ่งทุกคนมีสิทธิ์ในการตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ในการซักถาม หรือซื้อขายสินค้าต่างๆแต่ขอให้อยู่ในความเหมะสม (ในที่ที่จัดไว้ให้เท่านั้น)
    ไม่ควรตั้งกระทู้ที่จะก่อให้เกิดความไม่สงบทั้งในแง่ศีลธรรมและจริยธรรม (โดยการพิจารณาของผู้ดูแลบอร์ด)
    ไม่ควร post รูปอนาจารต่างๆ
    *** อย่าดันหรือเพิ่มจำนวนกระทู้โดยไม่จำ และจะเป็นการไม่ต่อเนื่องในการอ่านกระทู้เพิ่มพื้นที่ใน Server ของ Racing Web อย่างไร้ประโยชน์ เพราะเนื่องจากการทำงานของฟอรั่มจะแสดงให้เห็นอยู่แล้วว่ากระทู้ไหนยังไม่ได้ดู

ทางผู้ดูแลบอร์ดจะขอลบกระทู้ที่เห็นว่าไม่สมควรออกโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า

ท่านใดมีข้อสงสัย มีคำแนะนำและติชม สามารถส่งข้อความส่วนตัวมาทางผู้ดูแลบอร์ดได้โดยตรง ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2008
  2. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    รับทราบครับ

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ครับท่าน...อิอิ

4. Johnnie

Johnnie New Member Member

26
    1
    0
    โอเชเลย

5. eak_iv

eak_iv New Member Member

8
    0
    0
    ......ครับ.........

6. i_am_lek

i_am_lek New Member Member

2
    0
    0
    รับทราบ ครับ

7. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    ครับ..ปลา

8. 0571

0571 New Member Member

21
    0
    0
    แซบบบ

9. lovely

lovely New Member Member

33
    1
    0
    โดน ใจ มากเลย วะเพื่อน

10. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    รับทราบค้าบ

ถามแทนท่านอื่นๆว่า เปิดรับสมาชิกเพิ่มแล้วรึยังคับพี่ปลา

11. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เปิดแล้วครับ ส่วนรายละเอียดจะตามาทีหลัง เพราะกำลังดำเนินการอยู่ครับ

zaem ถูกใจสิ่งนี้
  12. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
  13. zaem

zaem New Member Member

98
    16
    0
    cool ดี ว่ะ ตามๆ กันไป

14. Aou

Aou New Member Member

25
    1
    0
    ครับ

15. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    รับทราบคับ

16. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    รับทราบตามๆกันคับ:) :) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2006
  17. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    รับแซบบ งับ ท่านปลา....

18. tae_civic

tae_civic New Member Member

43
    2
    0
    Get แล้วครับ

19. jack_07

jack_07 New Member Member

14
    0
    0
  20. cheerapong

cheerapong New Member Member

151
    5
    0
    รับทราบครับ

21. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    จ้า รับทราบแล้วจะเคารพกฎทุกกฎ ขอบคุณครับ

22. A&W ('.^)

A&W ('.^) New Member Member

14
    0
    0
    รับทราบจ้า

23. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    รับ..รู้ รับ ทราบ ด้วยคน ครับ.......

24. Akkarapong

Akkarapong New Member Member

1
    0
    0
    น่าสนใจนะครับว่าแต่ meeting แถวไหนครับ

25. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    สถานที่จะวนไปเลื่อนๆครับ รออ่านได้ก่อนมิตติ้งประมาณ 1 อาทิตย์จะประกาศครับ

26. Tor AC ' 96

Tor AC ' 96 New Member Member

0
    0
    0
    น้องใหม่รับทราบครับ...............:sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้