สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำ AF34

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย cesta, 3 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cesta

cesta New Member Member

2
    0
    0
    สมาชิกใหม่ อยู่ย่านสำโรง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)

คือเพิ่งได้รับ Dio Cesta มาไว้จ่ายตลาดครับ เลยต้องรบกวนเพื่อนสมาชิกผู้ทรงความรู้
    พร้อมกับจะขอคำแนะนำสำหรับ A AF34 ดังนี้ครับ

1. ถ่าย-เติม น้ำมันเครื่อง น้ำมันเฟืองท้าย กันตรงไหนครับ และใช้วิธีการใดครับ

2. อะไหล่ต่างๆ เช่น ผ้าเบรค หัวเทียน สายพาน ฯลฯ สามารถหาซื้อได้จากแหล่งใดบ้างครับ

3. ค่าทำสีทั้งคันตกประมาณเท่าไหร่ครับ และจะติดต่อได้ที่ไหนครับ

4. โช๊คอัพสามารถใช้รุ่นไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    วิธีถ่ายเติมน้ำมันเฟืองท้ายมีบอกในกระทู้ด้านบน(DIYติดหมุดไว้ครับ)

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D
    อิอิ
    มาร่วมด้วช่วยกันเนอะ..........
    1. ถ้าเรื่องถ่าย ดูกระทู้ DIY ข้างบน ติดหมุดเลยครับ.....
    สำหรับเรื่องเติม... ก็ดูกระทู้ DIY อีกครั้งครับ........
    2. ผ้าเบรคหรืออะไหล่เนี่ย ใช้ของ DIO ปกติ ตามร้านอะไหล่รถ POP
    แถวๆ ปากน้ำ น่าจะมีนะครับ......
    3. อ่า.... ค่าทำสีเนี่ย ราคาหลายหลากมาก....... มีตั้งแต่ถูกๆ
    ไปถึง 3000 เลยครับ......
    4. Shock Ab. ใช้ของ DIO ได้ครับ.......

อิอิ
    :D

4. god army

3,198
    77
    0
    ติดต่อคุณโจ๊กซ่าส์เลยครับเค้าเป็นมาเฟียอยู่แถวสำโรง(เก็บเฉพาะสาวๆเท่านั้น)040802863

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อะไหล่พวกหัวเทียนสามารถถอดไปเทียบตามร้านได้ครับ ส่วนน้ำมันเฟืองท้ายใช้ของ mio หรือ nouvo ครับ ส่วนน้ำมันเครื่องไม่มีครับ เพราะเป็นสองจังหวะ มีแต่ออโต้ลูปหรือ 2T ครับ ส่วนโช๊คอัพถ้าหาของdio ไม่ได้ใช้ของ mio ได้ครับ ใส่พอดีเป๊ะไม่ต้องแปลง :) :) :)

6. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ^_^

7. cesta

cesta New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆ ท่าน

รู้สึกอบอุ่นมาก สำหรับการต้อนรับในครั้งแรกครับ

จากใจครับ

8. god army

3,198
    77
    0
    ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ผ่านมาครับ............ :D

10. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ยินดีต้อนรับนะคับ

11. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
  12. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ขอบคุณครับ เอ้าผิดกระทู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้