++กรรรม รถ สตาร์ท เองได้ด้วย+++

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย eastdemon, 2 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eastdemon

eastdemon New Member Member

4
    0
    0
    AF27 พึ่งได้มาไม่นาน ครับ

วันนี้ฝนตก หนัก แถวบ้าน (บางนา) ผมไปธุระไม่ได้เก็บ รถเข้าร่ม

ปรากฏว่า ระหว่างดูู โปรตุเกส กะ อังกฤษ ได้ยินเสียงเหมือน ใครมาสตาร์ท รถ
    เลยย่องออกมาดู ก็ไม่มีใคร

พระเ้จ้า รถเค้าพยายามสตาร์ท ตัวเองใหญ่เลยครับ เสียง ไดสตาร์ท ทำงาน
    แต่ไม่ติด สักพักก็เป็นอีก ทั้งที่ สวิทย์ ก็ OFF อยู่ งงเลยครับ พยายามเช็ดน้ำอยู่หลายจุด สุดท้ายเลยต้องถอดแบต ที่ขั้วแบต ก็เปียกอยู่ครับ
    ไม่รู้น้ำเข้าได้ไง

ไม่ทราบว่าสวิทย์ สตาร์ท มือเสีย หรือ ระบบไฟ มีปัญหากันแน่คับ

ช่วยวิเคราะห์ อาการหน่อยคับ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ระบบไฟน่าจะช๊อตครับ รู้สึกว่ามีคนเคยเป็นเหมือนกันน่ะ :confused: :confused: :confused:

3. B.D.A.

B.D.A. New Member Member

3
    0
    0
    โชคดีนะ ที่ถอดขั้วแบดออกแล้วหาย .......ถ้าถอดออกแล้วยังเป็นอยู่หละยุ่งเรยยย :eek:

4. oat (หิหุ)

oat (หิหุ) New Member Member

67
    0
    0
    เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นได้ยินเสียงเฟื่องสตาด ดังแก๊ง..... และก็เดินไปดูสรุปว่าไมมีไรเกิด ขึ่น แต่รถผมเป็นบ่อยๆ พวก น้องๆ ผมก็เคยเจอ ไอรถมีเสียงเฟื่องสตาดเนีย ตอนนี้ไม่เป็นและเพราะเปลียนเครื่องถอดได ออก ผมเจอใหม่ๆ หลอนแดก

5. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    ผี.....หลอก..รึ..เปล่า......อิอิ

6. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    อ่ะคับทีแรกป๋มก้อนึกว่าผีหลอกเหมือนกันคับ

7. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    งมงายไร้สาระครับ แบบนี้บอกได้คำเดี๋ยวผีหลอก!!!!!!!!!!!!!!

8. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    รีเลย์ น่าจะ ช็อต คับ ผมก็เคยเป็น ตอนล้างรถเสร็จ
    วิธีแก้คือ ถอดทําความสะอาด

9. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เกิดจาก"น้ำ"ครับลัดวงจรหรือเอาง่ายๆเลยมันซ๊อตครับอย่าลืมนะครับว่าน้ำคือตัวนำกระแสชนิดหนึ่งจึงสามารถทำให้ซ๊อตลงกราวด์ได้เพราะน้ำเป็นสื่อนำกระแสอ่ะถ้าแห้งคงไม่เป็นไรครับ

แก้ไขล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2006
  10. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    เอิ้กๆผีหลอก

11. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    อย่าลืมนะครับ ว่ารถพวกนี้เป็นรถเก่าของญี่ปุ่น ซึ่งเราไม่รู้ว่าเจ้าของเค้าใช้มายังไงบ้าง ต้องระวังงงงงงงงงงงนะครับ ผีผผผผผผผผผผผผผญี่ปุ่น ! อิอิ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

13. นายมน

นายมน New Member Member

21
    1
    0
    Mega Clever มาเองเลยครับ.....

14. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ผมไม่รู้ว่าทำไมพี่ยุ่นเพลาดหงายรีเลย์ขึ้นก็ไม่รู้ ทำความสะอาดแล้วจับมันคว่ำไว้คราวหน้าก็ไม่เป็นและ

15. eastdemon

eastdemon New Member Member

4
    0
    0
    คว่ำแล้วหาย แล้วครับ
    ขอบคุูณครับ

16. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ผียี่ปุ่นไม่ว่าครับเเต่ของเปงสาวๆนะคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้