คบกันมาตั้งนาน รักกันมาเป็นปีขอถามสักทีรักminibike ตรงไหนครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย pickkyboy, 1 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    อยากทราบความรู้สึกครับ ว่าเรามารวมตัวกันตรงนี้ด้วยความรู้สึกแบบไหน รักมินิไบค์ของเราเพราะเหตุใดขอสั้นๆนะครับ คนละกระทู้ก็ยังดี ขอบคุณครับ:p :p :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2006
  2. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ดูแล้ว minibike เป็นครอบครัวที่อบอุ่นและให้ความรู้ต่างๆนาๆและแก้ปัญหาในทุกๆด้านรวมถึงให้กำลังใจในยามที่เราหมดหวังคับสำหรับผมแล้ว
    :D :D I LOVE MINIBIKE CLUB THAILAND
    :D :D

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ เพราะมัน อยาก............ ครับ.....:D

4. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    เพราะเราใจเดียวกานครับรักเจ้าตัวเล็กเหมียลคับ
    we are family

5. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    แบบบบบบว่า....มีจัยครับบบบบบบ

6. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รักที่น้ำใจของชาวคลับครับแม้จะมีความคิดเห็นไม่เหมือนกันแต่เราก็รักในสิ่งเดียวกัน"minibike club thailand"

7. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ได้รู้ว่ามีหลายๆคนเป็นเหมือนเรา(กูไม่ได้บ้าคนเดียว)แต่ไม่ได้หมายถีงทุกคนนา

8. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รักในความมีน้ำใจครับ ถึงแม้เราจะมาจากต่างพ่อต่างแม่ ต่างถิ่นกันก็ตามครับ คลับนี้ทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรหลาย ๆ อย่างครับ ถึงผมจะไม่ค่อยมีเวลาได้ไปร่วมกิจกรรมซักเท่าไร ในช่วงเวลาก่อน ๆ หน้านี้ แต่ก็ยังรู้สึกดีต่อพี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ คนครับ ถึงแม้บางคนอาจจะไม่เคยเจอหน้าเจอตากัน หรือแม้บางคนอาจเคยเจอกันแค่ครั้งเดียวก็ตามครับ และเมื่อได้อยู่ในคลับนี้ไปนาน ๆ สรรพนามการเรียกกันตอนแรก ๆ ก็พัฒนาไปตั้งแต่ คุณ - ผม , มึง - กู จนกระทั้ง จุด ๆ ซึ่งอาจรู้ ๆ กัน ซึ่งมันหมายความว่าเราไม่ใช่คนอื่นคนไกลกันแล้ว เรามีมิตรภาพดี ๆ ต่อกัน จนกระทั้งเป็นเพื่อนสนิทหรือคู่ซี้กันก็เยอะครับ ทั้งหมดนี้จากใจเลยครับ ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ :D :D :D

9. asuji

168
    2
    0
    น้ำตาจาไหล:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2006
  10. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    รักก็คือรัก คำว่ารักอธิบายกันยาก !!!!!!!!!!!!!!

11. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ซึ้งเลยอ่ะท่าน;) ;) ;) ;)

12. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    รักที่ เรา เป็น เรา วันนี้ ครับ และไม่เคยคิดว่า พวกเราจะสามารถ รวมตัวกันได้ถึง ขนาดนี้ ดีใจ ที่ได้เป็น
    ส่วน หนึ่ง ของ MINIBIKE CLUB THAILAND

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    :D "จริงของมึงว่ะตาวไอ้อ้วน555โดนหลอกด่าซะใจดีว่ะ":D

14. jun

jun New Member Member

52
    1
    0
    เห็นด้วยคร้าบ

น้ำตาไหลเลยครับ :) เห็นด้วยคร้าบ อย่างน้อยก็เหมือนว่าเราไม่ได้ขี่เล่นอยู่คนเดียวอ่ะครับ มีกลุ่มเยอะๆและไม่ได้ไปละลานใคร สนุกดีครับ สบายใจด้วยครับ:)

15. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    เพราะว่ามันซิ่งได้ มากว่าที่คุณคิดครับ ล้อเล่นอ่ะ

ที่จริงแล้วจะบอกว่า มันน่ารักสมวัย อ่ะครับ ^ ^

16. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    เห็นด้วยคับซึ้งจิงๆคับ

17. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ก็อยู่กันมาตั้งนาน ตั้งแต่ แอบคุยกันใน Classifieds จนมาเป็น Motorcycle Forum
    และมาเป็น Minibike Club Thailand อย่างทุกวันนี้ ก็ยังเหมื่อนเดิม คนที่ดีก็ยังดี
    ส่วนคนที่ยังกวนตีน ก็ยังกวน เหมือนเดิม ล้อเล่นนะคร้าบล้อเล่น มันไม่สามารถ บรรยาย
    ผ่านตัวหนังสือได้อะคับ มันก็อบอุ่นดี :)

18. Pachara

Pachara New Member Member

14
    1
    0
    รักในความมีน้ำใจครับ ถึงแม้เราจะมาจากต่างพ่อต่างแม่ ต่างถิ่นกันก็ตามครับ คลับนี้ทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรหลาย ๆ อย่างครับ ถึงผมจะไม่ค่อยมีเวลาได้ไปร่วมกิจกรรมซักเท่าไร ในช่วงเวลาก่อน ๆ หน้านี้ แต่ก็ยังรู้สึกดีต่อพี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ คนครับ ถึงแม้บางคนอาจจะไม่เคยเจอหน้าเจอตากัน หรือแม้บางคนอาจเคยเจอกันแค่ครั้งเดียวก็ตามครับ และเมื่อได้อยู่ในคลับนี้ไปนาน ๆ สรรพนามการเรียกกันตอนแรก ๆ ก็พัฒนาไปตั้งแต่ คุณ - ผม , มึง - กู จนกระทั้ง จุด ๆ ซึ่งอาจรู้ ๆ กัน ซึ่งมันหมายความว่าเราไม่ใช่คนอื่นคนไกลกันแล้ว เรามีมิตรภาพดี ๆ ต่อกัน จนกระทั้งเป็นเพื่อนสนิทหรือคู่ซี้กันก็เยอะครับ ทั้งหมดนี้จากใจเลยครับ ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ

ซึ้งครับ ผมขอเปงสมาชิกด้วยได้ป่ะครับ

19. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    โอ้โหเล่นซะซึ้งเลยคุณPachara เราก็นครบ้านเราอยู่ในเมือง ถ้าเจอทักกันบ้างละ เราขับzxปี2000สีน้ำเงิน

20. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    รักครับ ไม่รู้จะบอกว่าไงดี คนในนี้มีน้ำใจ อันไหนดีก็บอกว่าดี อันไหนไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี
    เหมือนกับขายของแต่ง อันไหนใส่แล้วไม่ดีเค้าก็บอกว่าอย่าพึ่งซื้อ ไม่ได้แต่จะขายอย่างเดียว อย่างงี้จะไม่ให้รักได้ไงละครับ

21. arto

arto New Member Member

121
    3
    0
    เห็นหน้าตาอย่างงี้ ไม่นึกว่าจะพูดจาซึ้งๆกับเค้าเป็น

22. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    อึ้งไปเลย

23. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    รักนะ เด็กโง่ :D :D :D

24. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ตาว ซึ้งงงงงงงงงงงงงง :D

25. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ได้ความรู้ ได้มิตรภาพ ได้เพื่อนใหม่ ได้ระบาย
    ทั้งหมดคือความสุขทางใจครับ ในสิ่งที่เราเว้นใว้ให้ตัวเองครับ
    MINI BIKE CLUB THAILAND

26. asuji

168
    2
    0
    ได้ผู้ดูแลดี

27. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    ผมเป็นสมาชิกใหม่......และมีความรู้สึกดีกับ minibike club มากๆๆ

28. `Tao

859
    11
    0
    คนตั้งกระทู้มาตอบด้วย ว่าคบกันมาตั้งนาน รักกันตรงไหน ? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

29. `Tao

859
    11
    0
    คนตั้งกระทู้มาตอบด้วย ว่าคบกันมาตั้งนาน รักกันตรงไหน ? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

30. arto

arto New Member Member

121
    3
    0
    ได้หลายอย่าง ได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง และที่สำคัญวันๆมีแต่รายจ่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้