มัปัญหานิดหน่อย ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย บุคคลนิรนาม, 30 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ขับรถป๊อบไปปากซอย วิ่งไม่ระวังเลยลืมชะลอตอนถึงลูกฟูกถนน ผลคือ ท่อเป็นรูปครับ แต่โชคดีรูเล็กๆ แต่เสียงดังเลยย ดังมากๆ ผมลองเอาฟอยล์มาพันแล้วใช้ที่รัดพลาสติกรัดใว้แล้ว ใช้ได้ผลครับ เงียบดี แต่วิ่งไปซักพักก็เริ่มดังเพราะตัวรัดพลาสติกโดนความร้อนแล้วมันละลาย อยากถามเพื่อนๆว่า ผมจะใช้อะไรมายารูนั่นได้มั้ย ไม่อยากเอาไปทำร้านครับ ไกล ต้องออกถนนใหญ่ ไม่อยากเสี่ยง

ขอบคุณครับ

1. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    น๊อตเกลียวปล่อยครับ ... หาตัวใหญ่ๆหน่อย ไขอัดเข้าไปครับ .. :)

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อุดรูรั่วที่ท่อไอเสียมีอีกวิธีครับเอากาว2ตันที่ใช้กับโลหะเน้นนะครับว่าโลหะพอกรอให้แห้งใช้ได้เหมือนกันแต่ขัดผิวด้านที่จะอุดดีๆด้วยครับเคยทำไปแล้วใช้งานได้ดีจนลืมว่าเคยอุดครับ

แก้ไขล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้